Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าจะมี AGP ที่รองรับ DX10 ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าจะมี AGP ที่รองรับ DX10 ป่ะครับ

คือผมก็อยากได้ 1950 PRO (AGP) <<พูดยังกะมีตังค์ แต่ด้วยงบที่มันต้องเปลี่ยน PSU ด้วยเลยอยากถามท่านทั้งหลายว่าน่าจะมีออกมาหรือเปล่าอยากซื้อที่รองรับ DX10 ด้วยอ่ะเพราะอยากเล่น Vista ที่มี DX10 (เปลี่ยนที่หมดเป็นหมื่นตังค์มีไม่ถึงพัน) เห็นสมุดบัญชีแล้วกลุ้ม

ถ้าผู้ผลิตการ์ด อ่านอยู่ (ขอให้อ่านภาษาไทยออกนะ) ข้าพเจ้าวอนขอให้ท่านผลิตการ์ดแบบ Agp ที่ซัพพอร์ต DX10 ออกมา เถิด ถ้าผู้ใดผลิตตามที่ข้าพเจ้าขอ ขอให้ความเจริญจงอยู่แด่ท่านทุกคน สาธุ.....

รออยู่นะ อยากเห็นๆๆๆ ถึงงบไม่มีงบอัพเกรด ขอให้ได้ชมผลการทดสอบที่นี่ก็ยังดี

Comment

บอกได้เลยว่ายากมากครับ

Comment

i and many people need vga card (AGP interface) can support dx10 << who is developer? Thank you very much.
        ---------------------------------------------------------------
        จะแปลรู้เรื่องป่าวอ่ะ
        Last edited by HuD_BaH; 13 Jan 2007, 17:38:52.

Comment

ATi อะคงไม่แล้วละ

nVidia ก็ไม่แน่ อาจจะส่ง G80 ลงเป็นตัวสุดท้ายใน AGP

ถ้าไม่มีก็ สัยเจีย ด้วยคับ

Comment

อย่างน้อยก็ยังมีหวังหลังจากSapphire ออกX1950 AGP อ่ะครับ คงจะมีผู้ผลิตอื่นทำมั่งหล่ะ..หวังว่านะคับ

Comment

สาธุ ขอให้ไม่ออก
              กลับของผมไม่แรง

Comment

ผมว่าคงไม่มีแล้วหละ ตอนนี้ AGP ก้อไกล้สูญพันธ์แล้ว

คงไม่มีหรอกผมว่า

อยากให้มี 8800GTX AGP มั่งจัง

Comment

อันนี้ก็ไม่แน่นนะอาจจะมีก็ได้นะ(เดาเอาอะ) แต่ถ้ามีจริงก็คงไม่มีทางเลือกมากเท่าไหร่เค้าคงเลือก
                  ออกมาแค่ไม่กี่รุ่นอะ แล้วยิ่งตอนนี้รุ่นที่รองรับdx10ก็มีแค่ 8800GTX กับ 8800GTS เองคงต้องรอ
                  ดูกันอีกนาน

Comment

สำหรับผม 6800 ของผมแรงที่สุด อิอิ

Comment

ผมว่าไมมี เพราะ slot AGP คงจะรับ GP ขนาดนั้นไม่ไหวนะคับ

Comment

Bandwidth = 2.1GB/S

Comment

ถ้าพวกรุ่นชนชั้นกลางอาจจะพอมีลุ้นก็ได้นะครับ ผมว่าปัญหาใหญ่สำหรับ AGP คงเป็นเรื่องการจ่ายไฟนะผมว่า

Comment

ผมว่าอาจจะมีแต่ก็ขึ้นอยู่กับผู้ที่นำเข้าด้วยว่าจะเอามาขายในไทยหรือเปล่า เพราะเห็นหลายๆรุ่นไม่มีขายในไทยแต่เมืองนอกมีขาย

Comment

อำลากันได้เลย การที่มีการพัฒนาDXนั้นให้มีV.ใหม่ๆมาตลอดเพราะเขาต้องการให้การส่งข้อมูลได้เร็วขึ้นตามการพัฒนาของการผลิตเขาไม่มาสนใจตามผู้บริโภคบางส่วนนะครับถ้าสนใจคุณเป็นหลัง
                              มันก็ขาดก็พัฒนาไงครับ ผมว่าหลักการเขาน่าจะเป็นแนวนี้นะครับ
                              เราต้องเดินหน้าต่อไปแม้ถึงคนที่เดินตามจะต้องเจ็บปวดแต่เราจะทำให้ดีที่สุดอย่างน้อยมันยังมีวันข้างหน้าให้เดินต่อแม้ล้มลงเท่าใดก็ตาม

Comment

Working...
                              X