Announcement

Collapse
No announcement yet.

review sb play กับแมกบุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• review sb play กับแมกบุก

ลอกกับear phone ของsamsung u3

แมกไม่สามารถ install softwareได้ แต่ใช้ได้

playเห็นชัดมากว่า play bass ดังกว่าและมีรายละเอียดมากกว่า

แบบปิดeqหมด
    1.sblive
    2.play
    3.reaktek
    4แมกบุก

แสดงว่าonboard pc ดีกว่าonboard macbook หรือnotebook อย่างเห็นได้ชัด....

ระหว่างrealtekกับplayยังแยกไม่ค่อยออกมากแต่แมกบุกชัดเจน....

แล้วจะลองกลับspeakerทีหลัง....

ถ้าถามผมว่ารู้สึกยังไงกับpcก็ไม่ค่อยน่าเล่นเท่าไหล
    แต่ถ้ากลับแมกบุกผมว่าโอเคอาจจะไม่คอยคุมเพราะไม่สามารถinstall softwareได้
    ถ้ากับwindow notebook ละก็ผมว่าคุ้มสมราคา....

แต่สำหรับผมผมว่าคุ้ม

speaker creative 2.0 245

playเห็นชัดมากว่า play bass ดังกว่าและมีรายละเอียดมากกว่า และมีมิติกว่า เสียงมีสีสัน

แอบเซงตอนยังไม่ซื้อก็ไม่รู้สิกอะไร พอเอามาเทียบแล้วเห็นชัดมากแทบไม่อยากฟังจากแมกบุกอีกเรย
    รู้สึกถึงความห่วยของonboardmacbook...กับonboard pc ยังไม่ถึงกับชัดมากแค่ดีกว่าไม่ถึงกับมากนัก

ก็ตรงตามconceptเขาจริง ตรงกล่องเขาเป็นรูปnotebookเอามาใช้กับpcคงไม่work

สำหรับnotebookคุ้มราคา ถ้าเป็นพวกx-fiหรีอlive 24 bit คงจะดีกว่าเยอะใหญกว่าplayหลายเท่าตัว

สำหรับpc ต่างกว่าonboardไม่มากนักไม่น่าเล่นยกเว้นมีnotebookด้วยและก็เอามาใช้แก้ขัด
    Last edited by zenkai; 30 Aug 2008, 01:26:45.

น่าสนใจดีครับ

Comment

ผมก็ซื้อมาใช้เหมือนกันเสียงใช้ได้พอควรเลย แต่ต่างจาก on board ของ Realtek ของ BenQ มากมาย
      ถึงแม้ว่าจะมี SRS TruSurround TX ก็ไม่ได้ช่วยให้เสียงดีขึ้นกว่าเดิม ตอนนี้ไม่อยากกลับไปใช้ on board
      แล้วเพราะ SB play เสียงมีรายละเอียดและมิติของเสียงดีกว่าอย่างชัดเจน เบสก็ออกแน่นและลึกกว่า
      ลองพิจาณาแล้วกับราคาแค่นี้ก็คุ้มค่าแล้วนะครับ สำหรับ Notebook เพราะหากเอาไปเทียบกับ PC มันสู้กันไม
      ได้ครับ ใครๆ ก็คงว่า X-fi ดีกว่าอยู่แล้วครับ สำหรับใครที่ติดการใช้ Soundcard บน Pc แล้วพอมาใช้
      notebook แล้วไม่พอใจกับเสียง on board ตัวนี้แหละครับเป็นทางเลือกที่ดี.....

ราคานะ 890-. ที่ HWH แนะนำเอา Headphone Creative EP-480 แหล่มสุดๆ สำหรับ notebook
      Last edited by T-lymphocyte; 30 Aug 2008, 15:25:35.

Comment

ขอราคาทีครับ แล้ว ขอถามหน่อยครับ ถ้า notebook เสียบหูฟังแล้วเสียงไม่ออก แต่เวลาใช้ลำโพงในเครื่องกลับมีเสียงเนี่ยต้องแก้ยังไงครับ

Comment

Working...
        X