Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาต้องการคำแนะนำด่วนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาต้องการคำแนะนำด่วนคับ

ผมใช้บอร์ด p5nsli cpu Intel Core 2 Duo E7200 เกิดปัญหาชิปเช็ดร้อนมากและมีอาการค้างคับ เมื่อผมลองเปลี่ยน cpu เป็น pentium 4 แล้วชิปเช็ตและcpuยังร้อนแต่ไม่ค้าง ปัญหามันเกิดจากอะไรคับผมอยากรู้มาก จะทำยังไงให้มันsubportกันคับ อุณหภูมิcpuอยู่ที่ 69-83องศาคับ หรือบอร์ดรุ่นนี้ใช้cpu Core 2 Duo และ gard จออะไรคับจึงจะsubportคับ

น่าจะมีปัญหาที่บอร์ดนะตัวบอร์ดร้อนมากๆๆครับน่าจะเป็นที่เรื่อง chip เพราะว่าชิบตัวนี้ปกติจะร้อนอยู่ที่50กว่าๆๆเองครับ ระดับนั้นผมว่ามีปัญหาแน่ แล้วก็มราใส่ p4ลงไปแล้วไม่ค้างเพราะว่ามันคงจะประมวลผลเร็วไม่เท่ากับ core 2 นั้นเองเลยทำให้ใช้งานได้ ยังไงลองปเครมดูนะครับ บอกอาการไปว่า chip ร้อนจัด แล้วเรื่องการ์ดจอตัวนี้เป็นchip nvidia ดังนั้นเพื่อความแน่นอนก็ควรจะใช้ การ์ดจอตระกูล Gforce ครับเพื่อความซับพอร์ต

Comment

1. ลองถอดมาทาซิลิโคนใหม่
      2. ลองดูว่าตัว โปรเซ็นเซอร์ทำงาน 100 % รึเปล่า ลองสแกนไวรัสดูก่อนนะ

Comment

Working...
      X