Announcement

Collapse
No announcement yet.

firefox มีวิธีตั้งtab ใหม่ ให้ติดกับแท็บปัจจุบันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• firefox มีวิธีตั้งtab ใหม่ ให้ติดกับแท็บปัจจุบันไหมครับ

ชอบทุกอย่าง ยกเว้นตรงจุดนี้เท่านั้น
    พอเปิดแท็ปใหม่ ไปโน่นเลยขวาสุด ต้องตามไปคลิ๊ก
    ผมหาใน optionของ tab แล้ว ไม่มีให้ตั้งค่าแบบนี้
    หากทำได้แบบOpera หรือ IE จะแจ่มมากเลย

ขอบคุณคร้าบ

เข้ามาดักรอคำตอบด้วยคนค้าบบ

แต่คิดว่า ไม่น่าจะมีนะคับ

Comment

ขอภาพประกอบหน่อยครับ

Comment

เอ... ไม่รู้ผมงงกะคำถามหรือป่าวนะ... ผมไม่รู้ว่าปรับตรงไหนนะ...แต่ของผมเวลาเปิด Tab ใหม่ มันก็อยู่ติดกัน(ชิดด้านซ้าย) ปกตินี่ครับ.....

ตามรูป

Comment

งั้นขอลงรายละเอียดของคำถามเพิ่มเติมนะครับ
          สมมุติว่า ผมเปิดแท็บแรก เป็นGoogle ใช้หาคำว่า AMD notebook
          ส่วนแท็บที่ 2-4(ขวามือของแท็บแรก) เป็นเว็บกีฬา
          ส่วนแท็บที่ 5-7(ขวามือของแท็บที่4) เป็นเว็บท่องเที่ยว
          หากผมกลับมาที่แท็บแรก คลิ๊กเลือกลิงค์ที่searchเจอ โดยคลิ๊กขวาแล้วใช้คำสั่ง Open link in new tab

แท็บที่เกิดขึ้น มันจะไปอยู่ทางขวาของแท็บที่7 ซึ่งมันไกลออกมามาก หากมีแท็บเยอะ แท็บใหม่ก็ก็จะีตกหน้าไปเลย ทำให้ต้องเสียเวลาScroll Tabไปมาๆ (หรือจะเพื่อไปลากแท็บใหม่มาวางใกลๆ้กันก็เถอะครับ ) ตรงนี้ไม่สะดวกเอาซะเลย
          เมื่อเราคลิ๊กเลือกลิงค์จากแท็บที่ 1 เราก็อยากให้อยู่ติดกับแท็บที่ 1 น่ะครับ จะได้สะดวกและช่วยลดความ่สับสน

หากเป็น opera หรือ Ie จะมีคำสั่งเป็นออฟชั่น open new tab next to active
          ซึ่งผมว่ามันสะดวกดีมากๆๆๆๆ ครับ แต่ในไฟร์ฟอกซ์ ไม่เห็นมีออฟชันนี้ให้เลือกซะที
          หรือมีแล้วแต่ผมหาไม่เจอ (คิดว่าไม่น่าใช่ เพราะbrowser อื่น ผมก็หาเจอหมดนี่นา)

รบกวนด้วยครับ

Comment

Working...
          X