Announcement

Collapse
No announcement yet.

=0= เกม PC ปี2006 ที่คุณชื่นชอบที่สุดคือเกมอะไร =0=

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ให้COHครับ สุดยอดจริงๆ

Comment

ชอบ COH Oblivion กะ Hitman Bloodmoney แต่กดให้Oblivion เพราะเล่นนานสุด

Comment

ตอนแรกก็คิดว่าจะเท คะแนนให้ NFS Carbon อยู่แล้ว

แต่ที่จริง ผมก็ชอบมัน พอๆ กับ BF 2142 แหละครับ

แต่ NFSC มันมาพร้อมกับ Buck ที่มากไปหน่อย และ ผิดหวังเล็กน้อยกับกราฟฟิค และรูปแบบของเกมส์ (คือไม่ได้มีอะไรที่น่าตื่นเต้นจากภาคก่อนๆ เลย) สงสัยเกมส์มันรีบทำมากเกินไปหน่อย

ส่วน BF2142 นั้น ที่จริง ผมก็กะจะเล่นแต่ BF2 ไปตลอดอยู่หรอก

เพราะ ผมชอบ แนว Real Time ซึ่ง BF2 มันเป็น Real Time ส่วน BF2142 นั้น จะออกแนง SiFi ซึ่งผมก็ไม่ได้สนใจแนวนี้สักเท่าไหร่ (ด้วยเหตุนี้ จากกระทู้ที่ถามว่า Doom3 กับ Farcry ชอบอะไรมากกว่า ผมก็ตอบเลยว่าชอบ Farcry)

แต่ BF 2142 นั้น กลับทำเกมส์ สงครามแนว Sifi ได้ดีเกินคาดครับ คือถ่ายทอดเรื่องราว ได้ดี จนผู้เล่นมีความรู้สึกคล้อยตามได้เลย ครับ แถมเรื่อง บัค ก็ไม่ค่อยจะเจอด้วย ผมถือว่า เกมส์ ทำออกมาดี ครับ

ทั้งๆ ที่ BF 2142 กับ NFSC ก็ใช้สเปคเริ่มต้น ที่ไล่ๆ กัน

แต่ BF 2142 กลับทำเกมส์มาได้ สมบูรณ์แบบกว่า ทั้งภาพ และเสียง รวมถึงการเล่น ที่เมื่อมาเทียบกับ BF2 แล้ว ถือว่า เปลี่ยนไป แบบ ใช้ได้

เกมส์ปี 2006 ผมเลือก BF2142 ครับ

Comment

BF2142 งับ เล่นได้นานดี ส่วน NFS CB ก็หนุกเหมือนกัน

Comment

nfs ครับ

Comment

เล่น BF2142 COH ไม่ได้เลยต้องเลือก NFS

SB3 ก็งั้นๆนะ

Comment

สุดแล้ว NFS:CARBONมีความสมจริงหลายอย่างดังนี้
                เสียงอากาศของเครื่องยนตร์
                เสียงโบว์ออฟวาวล์ที่สมจริง80%
                เสียงยางที่สมจริงโดยเฉพราะ TOYO TIES ตอนBRUNออกตัวครับ
                เสียงท่อที่มีอากาศหนักๆเพราะรถส่วนใหญ่ในเกมเครื่องเกิน 2800CC
                เสียงการดูดอากาศดีของกรองเข้าห้องเครื่อง
                มีของแต่ที่มีของจริงทุกประเภททุกประการเลยครับ
                การออกตัวที่เกิดการสบัดของเครื่องยนตร์ที่ความเร็วได้ปลาย
                เกิดการFEED BACKของเครื่องยนตร์ที่แต่งผิดสูตรหรือแต่งมั่วๆไงครับ
                มีความสมจริงตรงีค่าทดลมแรงโน้มแรงทีบต่างสมจริงมากๆให้90%ไปเลยครับ
                สุดท้ายเอานี้ไปดู http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=5689

Comment

รีบครับมีอีกเยอะแต่บางที่ก็พิมพ์ผิด

Comment

sims2 woohoo

Comment

carbon ฮะ

Comment

NFS Carbon <<<< ผิดหวังกับภาพและก็จบเร็วเกิน- -
                        Battlefield 2142<<<< ตัวเกมส์ยังเหมือนเดิมแค่เปลืยนยุคแต่ก็ยังสนุกดี
                        Company of Heroes<<<<<< ภาพสวยครับเนื้อเรื่องสนุกดี
                        Oblivion<<<<<<< บอกตรงๆผมยังไม่รู้วีธีอัพเลเวลเยยคับ - -
                        Half-Life 2 Episode 1<<<<<< สมบูรณ์แบบเนื้อเรื่องภาพและการเล่นคับ
                        Hitman Blood Money<<<<< ยังมะเคยเล่นคับ
                        F E A R<<<<< ทั้งภาคแรกและภาคเสริมยังสนุกเหมือนเดิมแต่ ภาคเสริมสั้นไปหน่อย
                        Splinter Cell: Double Agent<<<<<<ใช้แผ่นก็อบเล่นคับเลยยังไม่จบเจอแต่บัก - -
                        Pro Evolution Soccer 6<<<<< ยังเตะกับเพื่อนอยู่ทุกวันนี้คับ
                        Sexy Beach 3<<<<< ไม่ชอบเล่นเกมส์แนวนี้ครับ

สรุปชอบ Fear ครับผมแหะๆๆ รายมาซะยาวเลยเรา

Comment

FEAR ขนหัวลุก

Comment

ไม่มี Diablo 2 รึคับ ??

ว่าจะเลือกสักหน่อย

ช่วยไม่ได้ Sexy Beach ละกัน สบายตาดี

Comment

์ำำCarbon oblivion fear

แถม LoTR battle for middle earth 2

Comment

งิบ ๆ

Comment

Working...
                                X