Announcement

Collapse
No announcement yet.

FX 5200 ทำไมเล่น SF กระตุกอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FX 5200 ทำไมเล่น SF กระตุกอะครับ

การ์ดจอของผม มันพังอะครับเลยเอาอันเก่ามาใช้ไปพรางๆ คือ FX 5200 ซื้อมา 3 ปีที่เเล้วอะ ครับ
    แต่มันเล่น SF กระตุกอะครับไม่รู้เป็นที่ Driver หรือ เป็นที่ การ์ดจอ อะครับ ช่วยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by geror08; 29 Aug 2008, 22:59:27.

เจอระเบิดควัน ก็กระตุกหมดละครับ การ์ดจอนี่128MBเอง เล่นZUMAลื่น ปรื่ดดดดดด

Comment

เทคโนโลยี่มันน่าจะเก่าไปนิดอะครับ

Comment

การ์ดรุ่นเดียวกับผมเลย ผมก้อกระตุกเหมือนกันเกมนี้กินสเปคอ่ะนะหาซื้อ6600GTมือสองเอาดีกว่านะ

Comment

เหอๆมันตั้ง 5-6 ปีแล้วนะท่าน

Comment

เหอๆเหมือนเราเลย 5200 128mb ใช้มาจนถึงปัจจุบันไม่พังสักทีก็ตั้งแต่ซื้อเครื่องมาไม่มีชิ้นไหนเปลี่ยนซื้อตอน ป.6 เทอม 2 ตอนนี้ ม.4 เทอม 1 กี่ปีเนี่ย 4 ปีเอง ซื้อเมื่อวันที่ 25/12/2004 ตอนนั้นราคา 2570 บาทตอนนี้ ไม่เหลือแล้วมั่งเหอๆเล่น SF เจอระเบิดควันหนักๆตุกโหดๆแต่ตอนเกมมันมาใหม่ๆไม่ตุกเลยนะลื่นมากเล่นจนเทพเลยพอเทพแล้วมันตุกก็เบื่อเลยก็ถอดออกมาเช็ดๆใส่ใหม่ก็พอลื่นไหลแต่เจอเบิดควันที่ว่าตุกทันทีโคตรเซ่งยิ่งอยู่ในเบิดควันมีแสง มีแสงนานมากเหอๆทำใจอยากเปลี่ยนมากแต่ม่ายมีตังค์เอิ้กๆ

Comment

GF5200 ตัวเก่าของผมไม่กระตุกครับ แต่หน่วงเม้าส์ คีย์บอร์ดเลย มันหน่วงตั้งเกือบวิแหนะ (เล่น NFS 2 ปรับต่ำๆยังลื่นเลย ภาพสวยกว่า FS อีก ) ต้องออกเป็นเล่นตามร้านเอาเลยช่วงนั้น -*-

Comment

SF มันพัฒนากราฟิกในแผนที่ต่างๆอาจทำให้เกิดปัญหาในการแสดงผลเช่นด่านเซี่ยงไง้กะมิสซาย

Comment

SFกระตุก เป็นเพราะว่าCPUครับ การ์ดจอมาเกี่ยวข้องนิดเดียวครับ
                  ผมใช้ E2140+7300GT+Ram553 1GBโดนระเบิดควันไม่กระตุกครับ

Comment

เกมส์ออนไลน์ใช้การ์ดจอออนบอร์ดยังเล่นได้ครับยกเว้นบางเกมที่กินสเป๊กโหดๆจริงๆ แต่ไม่ใช่ sf แน่นอน
                    หลานผมใช้celeronซ๊อกเก็ตไหนไม่รู้แต่แรม1Gการ์ดจอออนบอร์ดก็เห็นมันยิงเล่นได้ทั้งวัน

Comment

หง่า เมื่อก่อนผมก็ ว่า เล่นไม่ตุก นะเเล้วก็เปลี่ยนมาใช้ ATI X1650 PRO 512 อะ ใช้ไปไม่ถึงปีมันพัง เเล้วก็กลับ มาใช้ Fx5200 มันกระตุกซะงั้น แต่เล่น NFS Most Wented แทบลื่นอะ ตุก นิดๆ แต่เล่น SF เเล้ว ตุก งง เลย

ขอบคุณทุกๆ ท่านนะครับ ที่เข้ามาแลก เปลี่ยนความคิดเห็น กัน

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอขั้นต่ำเปนตัวที่ core 400+ / mem 400+ 128mb+ แรมเครื่อง 1gb ก้น่าจะพอแล้วคับ

อ้างอิงจากเครื่องเพื่อนผม
                        p4 3.0
                        ram 1.5gb
                        vga ati x300 64หรือ 128 ไม่รู้จำไม่ได้ [core400/mem400]

ลื่นๆ้เลยคับ SF

Comment

ลองหา driver ตัวล่าสุดๆมาลองดูอีกทีคับ

Comment

อดีตเคยแรง

Comment

ออนบอร์ดกากๆยังเล่นได้สบายบรื๋อ แค่หน่วงนิดๆ

Comment

Working...
                              X