Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ Internet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ Internet

สวัสดีครับพอดีมีปัญหาเรือง Internet อะครับคือเวลาโหลดบิต เน็ตจะทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากโหลดบิต คือโหลดเวบไม่ติด (ทั้งๆที่โหลด bit ไม่เต็ม Speed) ลองปิด bit แล้วเน็ตก็ยังไม่ดี วิธีแก้คือต้อง Restart คอมใหม่ ผมใช้ Windows Vista Home Premium ของแท้ เลยไม่ทราบว่าเป็นที่เวอร์ชั่นของ Windows ไหมครับที่เป็นแบบหรือหรือเป็นที่อะไรครับเพราะลองวงวินโดใหม่แล้วก็ยังไม่หายครับ ขอบคุณมากครับ

เออลืมไปครับต่อเน็ตแบบ WIFI สัญญาเต็มขีดครับ

Last edited by Gopz; 29 Aug 2008, 22:34:15.

โทษทีครับรู้วิธีแล้วครับ โดยใช้ Vista tcpip.sys and UAC Auto Patcher to Increase TCP Connection Limit ครับ

รบกวนลบกระทู้นี้ทิ้งเลยนะครับขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
    X