Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom X3 ได้แค่นี้ แรงพอหรือยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สู้ๆ

Comment

แรงแล้วครับ คล๊อกไปก็ร้อนเอาแค่ใช้งานได้ก็พอแล้นนน

Comment

มันน่าจะไปได้อีก ลองดูครับ สู้ สู้ครับ

Comment

รอดูงบ อาจมี X3 8750 BE มาลากเล่น อิอิอิ

Comment

จริงๆก็แรงแล้วครับ ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อซิ้งค์ใหม่ด้วย

HT 1000 มันต่ำไปคับ CPUทำงานไม่ได้ ECS Black มันไม่มีปรับละเอียดเหรอนี่
            1000 นี่มัน = x5 เอง ปกติมันคือ x9 (200*9=1800) ที่ผมใช้ตอน OC ก็ x8 , x7 คูณกับ HT bus 254 = 1778

//Note to self
            จดๆๆ ECS Black ไม่มีปรับตัวคูณ CPU, HT/NB แบบละเอียด

Comment

พอละครับ สุดก็คือเยี่ยมครับ อยู่ที่บอร์ดมากกว่า

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                แรงแล้วครับ คล๊อกไปก็ร้อนเอาแค่ใช้งานได้ก็พอแล้นนน
                จริงครับ เอาแค่ใช้งานได้ เท่านี้ก็ถือว่าเสถียรครับ เล่นอะไรผ่านหมด

Originally posted by Error_Pc View Post
                มันน่าจะไปได้อีก ลองดูครับ สู้ สู้ครับ
                ใจสู้ครับ แต่มันไม่ไปด้วย

Originally posted by IX View Post
                รอดูงบ อาจมี X3 8750 BE มาลากเล่น อิอิอิ
                เอาแค่งบดีแล้วครับ X3 ก็ถือว่าไม่ขี้เหร่หรอก

Originally posted by dracoV View Post
                จริงๆก็แรงแล้วครับ ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อซิ้งค์ใหม่ด้วย

HT 1000 มันต่ำไปคับ CPUทำงานไม่ได้ ECS Black มันไม่มีปรับละเอียดเหรอนี่
                1000 นี่มัน = x5 เอง ปกติมันคือ x9 (200*9=1800) ที่ผมใช้ตอน OC ก็ x8 , x7 คูณกับ HT bus 254 = 1778

//Note to self
                จดๆๆ ECS Black ไม่มีปรับตัวคูณ CPU, HT/NB แบบละเอียด
                HT มันไม่มีแบบนั้นอ่ะครับ คิดว่าคงตัน HT อ่ะครับ ปรับ 1800 ได้อย่างเดียว ลดเหลือ 1600 ไม่ได้ครับ

Originally posted by Moopingkrup View Post
                พอละครับ สุดก็คือเยี่ยมครับ อยู่ที่บอร์ดมากกว่า
                ผมก็คิดว่างั้นอ่ะครับ

สุดท้าย สรุปว่าน่าจะเป็นที่บอร์ด ECS Black อ่ะครับ ที่ไม่สามารถปรับ HT อย่างละเอียดได้ เพราะว่ารองทุกทางแล้วครับ

CPU น่าะจะดันบัสได้มากกว่านี้
                Ram สามารถดัน CL4 ได้ถึง 1066 ครับ ตัวนี้ไม่น่ามีปัญหา แต่ยอมรับครับ ว่า 800 CL4 ได้แบนวิดมากมายจริงๆ ครับ ได้พอกับ 1066 CL5 เลยครับ
                เมนบอร์ด มันปรับ HT แบบละเอียดไม่ได้ เลยทำให้การคล็อกนี้ไม่ค่อยไป แต่น่าจะเหมาะกับ Athlon X2 นะครับ เพราะว่าการปรับทุกอย่างมันเอื้อให้ครับ ไม่ว่าจะปรับแรมหรือบัส CPU 200 - 500

Comment

Working...
                X