Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยคร้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยคร้าบบ

ขอถามหน่อยนะครับ เข้าไปหมวด network แล้วไม่มีเลย
    คือที่บ้านผมแชร์ net กัน 2 เครื่องใช้ PC เป็นเครื่องต่อเนต
    แล้วก็มีสายแลนผ่าน hub มาที่ NB ปกติมันก็ต่อเนตได้ปกติ
    แต่พอผมเอา NB ไปลงวินโดว์มาใหม่มันกลับต่อไม่ได้คิดว่าน่าจะเป็นที่
    มันต่อผิด network เพราะตรงมุมขวามือมันขึ้นว่า
    Currently connected to: Unidentified network Access : Local only
    เราจะเปลี่ยนให้มันไปต่อกับ local area connection ได้ยังไงครับ
    ผมเปลี่ยนไม่เป็น ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับ

กำเลย

Comment

Working...
    X