Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ตอนนี้ HDD SATA 7200RPM ไม่เกิน 3000 ตัวไหนแรงสุดครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Pikba View Post
    ตามนั้น
    เนียนหรอครับ

ดันๆๆๆๆ

Comment

ดันต่อไป ใครก็ได้ช่วยผมที

Comment

ดานนนนนน

Comment

อยากแรงจริงๆคงต้องเล่น WD VelociRaptor แล้วละครับ ถ้า HDD ความเร็ว 10,000 รอบ/นาทีแล้วใช้ SATA 2 แบบนี้ยังแรงไม่พอ ผมก็จนปัญญาขะแนะนำคุณแล้วเหมือนกัน แต่ว่าถ้าเอาจริงๆงบบานแน่ครับ เพราะราคามันก็ 3 เท่าของงบที่คุณตั้งไว้แล้วละครับ

ป.ล. มีใครในบอร์ดลองเอา WD VelociRaptor มาต่อ RAID 0 ดูหรือยังครับ อยากถามว่าเร็วขึ้นขนาดไหนผมอยากเห็นเหมือนกัน ตอนนี้มีใช้แค่ตัวเดียวเอง

Comment

ราคานี้ ไม่มีตัวไหนคุ้มกว่า 640KS ครับ แรงมากๆ

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
              อยากแรงจริงๆคงต้องเล่น WD VelociRaptor แล้วละครับ ถ้า HDD ความเร็ว 10,000 รอบ/นาทีแล้วใช้ SATA 2 แบบนี้ยังแรงไม่พอ ผมก็จนปัญญาขะแนะนำคุณแล้วเหมือนกัน แต่ว่าถ้าเอาจริงๆงบบานแน่ครับ เพราะราคามันก็ 3 เท่าของงบที่คุณตั้งไว้แล้วละครับ

ป.ล. มีใครในบอร์ดลองเอา WD VelociRaptor มาต่อ RAID 0 ดูหรือยังครับ อยากถามว่าเร็วขึ้นขนาดไหนผมอยากเห็นเหมือนกัน ตอนนี้มีใช้แค่ตัวเดียวเอง
              ป่าวครับ ตอนนี้ที่ผมเครียดเพราะผมหา 3200AAKS รหัส 00B3A ไม่เจอน่ะครับ รู้แล้วล่ะครับว่า 6400AAKS มันแรงมาก แต่ตังค์ไม่พอครับ ขอโทษนะครับที่ทำให้เข้าใจผิด และทำให้ท่านจนปัญญา
              Originally posted by tonzakung View Post
              ราคานี้ ไม่มีตัวไหนคุ้มกว่า 640KS ครับ แรงมากๆ
              ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
                ป่าวครับ ตอนนี้ที่ผมเครียดเพราะผมหา 3200AAKS รหัส 00B3A ไม่เจอน่ะครับ รู้แล้วล่ะครับว่า 6400AAKS มันแรงมาก แต่ตังค์ไม่พอครับ ขอโทษนะครับที่ทำให้เข้าใจผิด และทำให้ท่านจนปัญญา
                ลองโทรไปถามที่ร้าน Goalcomp , Busitek , TKCOM , J.I.B. ดูครับ น่าจะยังพอมี 3200AAKS รหัส 00B3A เหลืออยู่ครับ

ว่าแต่เพิ่มเงินอีก 850 บาทแต่ได้ความจุตั้ง 640 GB ก็น่าสนนะครับ ทำไมรีบเร่งใจร้อนจัง ???

ป.ล. โทรไปหวังว่าคงไม่เจอเด็กร้านกวนประสาทนะครับ ผมเจอทีถามอะไรก็ไม่รู้ ไม่ทราบ ไม่มี (เออแล้วเอ็งมาทำงานร้านนี้ทำไมว่ะ !!! )
                Last edited by umic2000; 1 Sep 2008, 00:18:51.

Comment

ว่าจะสอยพอดี 640KS เพิ่งรู้ว่ามันแรงนะเนี๊ย - -*

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
                    ลองโทรไปถามที่ร้าน Goalcomp , Busitek , TKCOM , J.I.B. ดูครับ น่าจะยังพอมี 3200AAKS รหัส 00B3A เหลืออยู่ครับ

ว่าแต่เพิ่มเงินอีก 850 บาทแต่ได้ความจุตั้ง 640 GB ก็น่าสนนะครับ ทำไมรีบเร่งใจร้อนจัง ???

ป.ล. โทรไปหวังว่าคงไม่เจอเด็กร้านกวนประสาทนะครับ ผมเจอทีถามอะไรก็ไม่รู้ ไม่ทราบ ไม่มี (เออแล้วเอ็งมาทำงานร้านนี้ทำไมว่ะ !!! )
                    ขอบคุณมาก ๆ ครับท่าน

คือส่วนตัว ผมเพิ่งอยู่ ม.6 เองครับ กว่าจะเก็บได้ขนาดนี้ก็นาน ถ้าจะเก็บอีก เผลอๆ ได้คอมใหม่นู่นแหละครับถึงจะมีตังค์พอ เพราะตอนนี้ 120GB เองครับ พื้นที่ไม่พอต่อการใช้สอยจริงๆ

Originally posted by mr_tony View Post
                    ว่าจะสอยพอดี 640KS เพิ่งรู้ว่ามันแรงนะเนี๊ย - -*
                    ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันครับ

Comment

ดันๆๆๆๆๆ

Comment

เอา hdd แรงๆไปทำอะไรครับ

Comment

640KS Raid นุ่มๆ เลยครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                            เอาไป OC มั้งครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              เล่นเกมครับ
                              Originally posted by ShutterV View Post
                              640KS Raid นุ่มๆ เลยครับ
                              ขอบคุณครับ แต่ตังค์ไม่ถึง (ตัวเดียวยังไม่มี)

Originally posted by zero_za View Post
                              เอาไป OC มั้งครับ

Comment

รอเก็บเงินซื้อ WD VelociRaptor ทีเดียวเลยดีกว่าไหมครับ ลองครั้งเดียวแล้วจะเลิกคิดถึงพวก 7200 RPM ไปเลย รับรองว่าโหลดเกมลื่นหัวแตกจริงๆ

Comment

Working...
                                X