overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: ถามเรื่องจอคอมหน่อยครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

OverclockZone Member artbum's Avatar

Default ถามเรื่องจอคอมหน่อยครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

1 .คือตอนนี้ถ้าจะซื้อจอน่ะครับ ขนาด 22" ขึ้นไปนะครับ ระหว่าง 2 ตัวนี้ตามรูปตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

2. แล้ว LCD TV เนี่ยน่าเล่นมั๊ยครับ ขนาดแบบ 30" นี่ราคาสูงมากมั๊ย
    Last edited by artbum; 18 Oct 2008 at 21:48:10.

OverclockZone Member majesz's Avatar

ผมว่า HP สวยกว่านะครับ แต่ถ้าเรื่องประกัน DELL กินขาด

OverclockZone Member Kristchenko's Avatar

เหมือนท่านข้างบน ผมว่า hp สวยกว่า และ ประกัน dell กินขาดเลยครับ
    ที่เหลือก็อยุ่ที่ท่านชอบแบบไหนแล้วละครับ

OverclockZone Member tigu's Avatar

! HP 24pannel TN ราคาหมื่น55(ไม่ได้หัวเราะนะ) มีเวปแคม ลำโพง(คนเล่นคอมคงไม่พึ่งเจ้านี่หรอก) แล้วก็ไมค์
    Dell 24 pannel S-PVA ตอนนี้ราวๆ21 ไม่แน่ใจว่าฟังชั่นต่างจากhpไงบ้างเพราะไม่เคยมีคนรีวิวเรื่องปุ่มกดsoftwareHPให้ดู มีแต่รูปทรงมา แต่เรื่องความแม่นยำสีdellกิน แต่ถ้าไม่ได้เอาไปทำกราฟฟิคก็ไม่จำเป็นเท่าไหร่

คือเปรียบกันไม่เสียมวยแต่จะเสียเชิงตรง HPประกันปีเดียวไ่ม่รู้ว่า มีซื้อประกันเพิ่มมั้ยซื้อเพิ่มแล้วเท่าไห่ร แต่ปีเดียวก็เสียวดี

+ LCD TVไม่มี30 นะ มีแต่26,32,37 ถ้าบ้านมีระยะ***งจากจอ ซื้อรุ่นใหม่หน่อยช่วงนี้ก็ไม่เลว แต่ถ้าเจอราคาตัวใหม่กับตัวเก่าจะซื้อไม่ค่อยลง ขนาดใน32"ยังมีัตั้งแต่หมื่น5จนถึง4หมื่น

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

HP น่าจะสวยกว่าครับดูสีจะคมกว่า

OverclockZone Member RunN18's Avatar

ใช้ hp อยุ่ พอใจมากๆครับ แต่ไม่เคยใช่dell ถ้าใช้dell ต้องไม่ใช่รุ่นที่โชว์นะครับมันเทียบกันไม่ได้ ต้องเอาdell รุ่นขอบเงินอะครับมันเปนจอกระจอ ความคมชัดสีสด จะมากกว่านี้ ในรูปเปนจอแห้งๆอะมันเรยถาพแห้งๆกว่า 55

OverclockZone Member nununu's Avatar

ตามข้างบนเหมือนกันครับ
    จากรูป HP สวยกว่า ประกัน Dell กินขาด

ปล. ผมเลือก Dell นะ

OverclockZone Member tigu's Avatar

ตามรูปผมก็ชอบสีแบบHpมากกว่าเพราะเหมาะเวลาดูหนังกับไม่เน้นความสมจริงนัก ขนาดจอดูเหมือนจะใหญ่กว่า ถูกกว่า
    แต่ไม่กล้าเลือกHpเพราะกลัวหลัง 1ปีเกิดประกันหมดค่าซ่อม60%- -''เจ๊กอักกันทีเดียว และกลัวราคาลงด้วย

แต่ก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมตัว24"เวลาเปรียบถึงมีคนเปรียบแค่2รุ่นนี้ เหมือนๆ 24จะทำมาแค่2ยี่ห้อ

OverclockZone Member artbum's Avatar

รูปนี้มันตัวเดียวกันใช่มั๊ยคับ (ราคาหมื่น55 ตามที่ท่าน tigu บอก นี่คือ 15500.- ถูกต้องมั๊ยครับ)
    Last edited by artbum; 18 Oct 2008 at 21:48:10.

เห็นที่บอกๆกันหาได้ถูกกว่านี้2-3ร้อยมั้งครับ ราคาคงลดได้นิดหน่อย ส่วนในรูปกระผ้มไม่ทราบเพราะไม่มีตัวนี้แค่ดูผ่านๆกับอ่านรีวิวของชาวบ้าน ถ้ารุ่นก่อนจะราวๆ 14xxxมั้ง ต่างกันไม่มีสายdvi กับไม่มีไมค์กับไม่มีกล้อง

OverclockZone Member

ฝากหน่อยครับสี่ตัวนี้เลือกตัวไหนดี ตัดเลือก service ออกนะครับ ของแค่คุณภาพเล็งสองตัวแดงไว้
    -Dell SP2208 WFP 22" Widescreen
    Webcam + จอกระจก + hdmi ไม่มี sound bar ราคา 11,200 บาท
    -Dell UltraSharp 2208WFP 22" Widescreen
    มี sound bar ด้วย ราคา 10,500 บาท
    -Dell E228 WFP Widescreen
    ไม่มี Sound Bar ราคา 9,000 บาท
    -Samsung 2232GW 8,000.-

DUNNNNNN

hp เป็นจอด้านหรือกระจกครับ

OverclockZone Member merlix's Avatar

นำวันมันชักจะใหญ่เกินความจำเปน จะเหมือน tv เข้าไปทุกทีแล้ว เวลาใช้ก้ไม่ได้นั่งไกลๆเหมือนดู tv สะด้วยสิ

OverclockZone Member darksiam's Avatar

BEnQ ก็ดีนะสีไม่แสบตาดี

Bookmarks

Bookmarks