Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้อาการเหล่านี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้อาการเหล่านี้ทีครับ

อาการ taskmanager หาย
    อาการ MSN ซ่อนตัว แล้วส่งข้อความเอง ชื่อ Newphotoxxx อะครับมันบีบไฟล์มา

เอาสองอย่างพอครับ

ขอบคุณครับ

ไวรัสทั้งสองอาการเลยครับ

Comment

ท่าจะหนักนะครับยากที่จะกู้คืนเพราะต้องไปเเก้ที่ REG ด้วย

Comment

แล้วต้องทำไงบ้างิะครับไม่อยากฟอแม็ต น้องผมมันเาแฟลตไดร มาเสียบอะครับ ครั้งก่อนเป็นแล้วฟอแม็ตก็เป็นอีก
        โดนเสียบทีเดียวติดเลย

Comment

สแกนไวรัสในเซฟโหมดก่อนนะครับแล้วเอาตัวนี้แก้ รีจีสตี้

วิธีกันไม่ให้ติดไวรัสจากแฟรชไดร์นะครับ โดยไม่ใช้ anti virus ให้ไปสร้างโฟล์เดอร์ ชื่อว่า Autorun.inf ไว้ในแฟรชไดร์นะครับ และแก้ให้เป็น read only กับ hidden file ด้วย เวลาไปเสียบที่อื่น ตัว autorun ไวรัสจะถูกกักไว้ในโฟลเดอร์นี้ทำให้ไวรัสไม่สามารถรันตัวเองสู้เครื่องเราได้ยกเว้นเราไปกดรันมันเอง

อย่าลืม show file type และ hidden file ไว้ตลอดนะครับ เห็นไวรัสมากับแฟรชไดร์นามสกุลเป็น *.exe ก็ลบไปให้หมดเลยอย่าไปกดรันนะครับ
          หวังว่าคงเข้าใจที่อธิบายไป เพิ่มเติมได้ที่ tineny_t@hotmail.com ผมชอบครับไวรัสเนียแก้มันดี เครื่องผมไม่ลง anti virus ก็อยู่ได้ ไม่ใช้ IE ใช้ Firefox แทน อุ่นใจ
          Attached Files
          Last edited by tineny; 30 Aug 2008, 11:59:11.

Comment

อ้อ ลืมบอกไปว่า ไวรัส msn นั้น โปรแกรม trojan remover สแกนในเซฟโหมดหายครับ เอาอยู่เลย

Comment

อ้อ ลืมบอกไปว่า ไวรัส msn นั้น โปรแกรม trojan remover สแกนในเซฟโหมดหายครับ เอาอยู่เลย

Comment

ขอบคุณครับ ที่ช่วยหายแล้วครับ เป็นพระคุณอย่างสุดซึ่งเลยครับ

Comment

Working...
                X