Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง Visual Basic 6 กับ Visual Basic 2005

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง Visual Basic 6 กับ Visual Basic 2005

Visual Basic 6 กับ Visual Basic 2005 อันไหนมันใหม่กว่ากันครับ
    แล้วควรจะเลือกใช้ตัวไหนดีครับ กำลังเริ่มศึกษา

2005 ใหม่กว่าคับ แต่ถ้านับในซีรีย์ VB จริงๆ 6 คือตัวสุดท้ายคับ หลังจากนั้นคือ VB .NET (รวมทั้ง 2005)

ส่วนตัวไหนดี รอท่านต่อไปแล้วกันคับ เพราะผมไม่ได้เขียน VB - -'

Comment

ถ้าจะให้เลือกเขียนตอนนี้ควรเลือก .net แล้วล่ะครับ vb6 มันนานมากแล้ว ถึงหลายๆบริษัทยังใช้กันแต่ในอนาคตก็ต้องเป็น .net ที่ซัพพอร์ตคอมโพเนนในวินโดวส์รุ่นใหม่ๆมากกว่า อีกอย่างภาษาในการเขียนก็ยังแตกต่างกันพอสมควร ดังนั้นเขียน .net ไปเลยครับ เพื่ออนาคต

Comment

อ่อ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X