overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41

Thread: amd เล่นเกมส์ไม่ได้ดั่งใจเลยงับจะหันมาใช้ intel บ้าง

OverclockZone Member
    ทำเนียบรัฐบาล/มัฆวาน/อิมแพค/ราชมัง

Default amd เล่นเกมส์ไม่ได้ดั่งใจเลยงับจะหันมาใช้ intel บ้าง

ตอนนี้ใช้ x2 5600+ อยู่อะครับ
    การ์ดจอก็ 8800GT
    แรม 2 กิ๊ก
    อยากลองมาใช้ intel บ้างอะครับ แนะนำให้หน่อยครับ พอดีไม่ค่อยเก่งคอม
    เห็นเพื่อนมันบอกว่า intel เล่นเกมส์แรงดี ก็เลยอยากจะใช้บ้างอะครับ แนะนำเมนบอร์ดให้ใหม่ด้วยนะครับ ขอบคุณคราบๆๆๆๆ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ใช้ QX9770 เลยสิครับ แรงกว่าแน่นอน

ปล.กระทู้ขาดรายละเอียดนะครับ

OverclockZone Member jeabza1's Avatar
    RMUTL,ลำพูน-เชียงใหม่

เอา เงิน ที่จะซื้อ cpu (น่าจะซื้อ E8xxx ขึ้น) 6000 กว่าบาท ก็เอาไปซื้อ 4850 ดีกว่า

cpu มันช่วย ไม่ได้มากเท่าไรหรอก

OverclockZone Member popuri01816's Avatar

เล่นเกมระดับไหนอ่าครับ - -

ทำเนียบรัฐบาล/มัฆวาน/อิมแพค/ราชมัง

ก็คืออยากลองย้ายค่ายบ้างอะครับผมเบื่อ amd ละใช้มานานอยากลอง intel บ้าง อย่างตัวเก่า 5600+ ถ้าผมเปลี่ยนเป็น E7200 จะดีไหมครับเห็นตัวนี้กำลังhotเลย

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    ใช้ QX9770 เลยสิครับ แรงกว่าแน่นอน

ปล.กระทู้ขาดรายละเอียดนะครับ

โทษทีครับพอดีผมไม่เก่งเรื่องคอมอะครับพอรุ้ ถูๆไถๆนะครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ของเดิมก็เร็วอยู่แล้วครับ อัดการ์ดจอ กับ แรม เพิ่ม

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

X2 5600+ เล่นเกมส์แรงมากเกิน ละนะ
    ส่วนเรื่องตัวใหนแรงกว่าต้องเทียบเป็น รุ่นๆ (เอา E2xxx มาคงสู้ AMD ตัวนี้ไม่ได้)
    แล้วมีงบเท่าใหร่
    ขั้นต่ำต้อง E8xxx ขึ้นไปนะถึงจะแรงกว่า X2 5600 แบบทิ้ง***ง นะ
    ต่ำกว่านั้นคิดว่าเปลี่ยนไม่ค่อยคุ้ม ต่างไม่เยอะ (ถ้าต่างนิดหน่อย อย่าเปลี่ยนให้เสียเวลา นะ)

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    X2 5600+ เล่นเกมส์แรงมากเกิน ละนะ
    ส่วนเรื่องตัวใหนแรงกว่าต้องเทียบเป็น รุ่นๆ (เอา E2xxx มาคงสู้ AMD ตัวนี้ไม่ได้)
    แล้วมีงบเท่าใหร่
    ขั้นต่ำต้อง E8xxx ขึ้นไปนะถึงจะแรงกว่า X2 5600 แบบทิ้ง***ง นะ
    ต่ำกว่านั้นคิดว่าเปลี่ยนไม่ค่อยคุ้ม ต่างไม่เยอะ (ถ้าต่างนิดหน่อย อย่าเปลี่ยนให้เสียเวลา นะ)
    E7200 นี่แรงเทียบเท่า amd ตัวไหนได้ครับ

OverclockZone Member jin's Avatar

ผมว่านี่ก็แรงแล้วนะครับ สงสัยอยากปรับสุดทุกเกมแหงเลยครับ หุหุ ปรับเอาเล่นลื่นพอครับ แต่พอเล่นลื่นสำหรับเครื่องคุณนี่ภาพก็สวยแล้วนะครับ จากสเปกอะ

คือผมลองเล็งๆ E7200 ไว้แล้วอ่าครับ เบื่อ amd ใช้มานานละ อยากลองของแรงบ้าง ครับ เหอๆ อิอิ
    ขอบคุณทุกข้อความนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เตรียมสอยละ หึหึหึหึหึหึ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

E8xxx ขึ้นดีกว่าครับ ถ้าเทียบกับตัวเก่า

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by xforce View Post
    E7200 นี่แรงเทียบเท่า amd ตัวไหนได้ครับ
    ประมาณ X2 6400+

แต่ก็จะแรงกว่า X2 5600+ หน่อยๆ
    Up มาคิดว่าจะค่อยคุ้ม นะ
    ( X2 5600+ ไป X2 6400+ นะ )
    เปลี่ยนแล้วแรงเพิ่มมาหน่อยหนึ่ง เอาเงินไป Up อย่างอื่นจะดีกว่านะ

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...0_5.html#sect1

.

OverclockZone Member Khow's Avatar

หัวกระทู้เอาใจสาวกอินเทลจริงๆ
    นอกเรื่องล่ะ ในความเห็นผมนะถ้าจะเปลี่ยนจริงๆนะให้เปลี่ยนการ์ดจอก่อนแล้วค่อยมาเปลี่ยน CPU
    ถ้ารัก nVIDIA เข้าไส้ก็ GTX260 or GTX280
    เพราะการที่คุณจะเปลี่ยน CPU ไปใช้ E8200 หรือ Q9770 ก็คงไม่เห็นผลแบบชัดๆเท่าเปลี่ยน VGA ไปใช้ GTX 260 หรือ GTX 280
    แถมใช้เงินพอๆกันด้วยคุณคิดจะเปลี่ยน CPU ไปใช้ Intel แล้วล่ะก็ ต้องหมดเงินไม่ต่ำกว่า 6000 บาทแต่ได้ FPS เพิ่มมาไม่เกิน 7 FPS แน่นอนในขณะที่ถ้าเลือกที่จะขายการ์ดจอตัวเก่าทำทุนแล้วโปะเงินสัก 3000 ไปเล่น 9800GTX+ หรือโปะเงินสัก 6000 ไปเล่น GTX 260 คุณจะได้ FPS เพิ่มขึ้นมามากกว่าการเปลี่ยน CPU อีกครับ

OverclockZone Member noobeer1's Avatar
    พิษณุโลก / บ้านใหม่

เปลี่ยนใช้ HD4850ดีกว่าครับแจ่มกว่า + E8400 12,000นิดๆ

mekabaskung's Avatar
    Chanthaburi, IRC, Rbru, Fortune, KU

Quote Originally Posted by Khow View Post
    หัวกระทู้เอาใจสาวกอินเทลจริงๆ
    นอกเรื่องล่ะ ในความเห็นผมนะถ้าจะเปลี่ยนจริงๆนะให้เปลี่ยนการ์ดจอก่อนแล้วค่อยมาเปลี่ยน CPU
    ถ้ารัก nVIDIA เข้าไส้ก็ GTX260 or GTX280
    เพราะการที่คุณจะเปลี่ยน CPU ไปใช้ E8200 หรือ Q9770 ก็คงไม่เห็นผลแบบชัดๆเท่าเปลี่ยน VGA ไปใช้ GTX 260 หรือ GTX 280
    แถมใช้เงินพอๆกันด้วยคุณคิดจะเปลี่ยน CPU ไปใช้ Intel แล้วล่ะก็ ต้องหมดเงินไม่ต่ำกว่า 6000 บาทแต่ได้ FPS เพิ่มมาไม่เกิน 7 FPS แน่นอนในขณะที่ถ้าเลือกที่จะขายการ์ดจอตัวเก่าทำทุนแล้วโปะเงินสัก 3000 ไปเล่น 9800GTX+ หรือโปะเงินสัก 6000 ไปเล่น GTX 260 คุณจะได้ FPS เพิ่มขึ้นมามากกว่าการเปลี่ยน CPU อีกครับ
    เห็นด้วยครับ ต้องมององค์ประกอบอื่นๆ ด้วย

OverclockZone Member soul's Avatar
    มหาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก

Quote Originally Posted by jeabza1 View Post
    เอา เงิน ที่จะซื้อ cpu (น่าจะซื้อ E8xxx ขึ้น) 6000 กว่าบาท ก็เอาไปซื้อ 4850 ดีกว่า

cpu มันช่วย ไม่ได้มากเท่าไรหรอก

ตามนี้เลยครับ

OverclockZone Member Hector's Avatar

งั้นเอาตังค์ไปอัพเป็น XFX 9800GTX+

OverclockZone Member nong_f's Avatar

ถ้าเปลี่ยนเป็นIntelแล้วเล่นเกมส์ไม่ลื่นอีกจะเปลี่ยนไปใช้อะไรอีกหละครับ

OverclockZone Member Gtx9800's Avatar

เปลี่ยนทำไมครับของเดิมก็แรงพอแล้วCPUตัวนี้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปการ์ดจอก็แรงไว้ปีหน้าค่อยเปลี่ยนNEHALEM

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks