Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd เล่นเกมส์ไม่ได้ดั่งใจเลยงับจะหันมาใช้ intel บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd เล่นเกมส์ไม่ได้ดั่งใจเลยงับจะหันมาใช้ intel บ้าง

ตอนนี้ใช้ x2 5600+ อยู่อะครับ
    การ์ดจอก็ 8800GT
    แรม 2 กิ๊ก
    อยากลองมาใช้ intel บ้างอะครับ แนะนำให้หน่อยครับ พอดีไม่ค่อยเก่งคอม
    เห็นเพื่อนมันบอกว่า intel เล่นเกมส์แรงดี ก็เลยอยากจะใช้บ้างอะครับ แนะนำเมนบอร์ดให้ใหม่ด้วยนะครับ ขอบคุณคราบๆๆๆๆ

ใช้ QX9770 เลยสิครับ แรงกว่าแน่นอน

ปล.กระทู้ขาดรายละเอียดนะครับ

Comment

เอา เงิน ที่จะซื้อ cpu (น่าจะซื้อ E8xxx ขึ้น) 6000 กว่าบาท ก็เอาไปซื้อ 4850 ดีกว่า

cpu มันช่วย ไม่ได้มากเท่าไรหรอก

Comment

เล่นเกมระดับไหนอ่าครับ - -

Comment

ก็คืออยากลองย้ายค่ายบ้างอะครับผมเบื่อ amd ละใช้มานานอยากลอง intel บ้าง อย่างตัวเก่า 5600+ ถ้าผมเปลี่ยนเป็น E7200 จะดีไหมครับเห็นตัวนี้กำลังhotเลย

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
            ใช้ QX9770 เลยสิครับ แรงกว่าแน่นอน

ปล.กระทู้ขาดรายละเอียดนะครับ

โทษทีครับพอดีผมไม่เก่งเรื่องคอมอะครับพอรุ้ ถูๆไถๆนะครับ

Comment

ของเดิมก็เร็วอยู่แล้วครับ อัดการ์ดจอ กับ แรม เพิ่ม

Comment

X2 5600+ เล่นเกมส์แรงมากเกิน ละนะ
                ส่วนเรื่องตัวใหนแรงกว่าต้องเทียบเป็น รุ่นๆ (เอา E2xxx มาคงสู้ AMD ตัวนี้ไม่ได้)
                แล้วมีงบเท่าใหร่
                ขั้นต่ำต้อง E8xxx ขึ้นไปนะถึงจะแรงกว่า X2 5600 แบบทิ้ง***ง นะ
                ต่ำกว่านั้นคิดว่าเปลี่ยนไม่ค่อยคุ้ม ต่างไม่เยอะ (ถ้าต่างนิดหน่อย อย่าเปลี่ยนให้เสียเวลา นะ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  X2 5600+ เล่นเกมส์แรงมากเกิน ละนะ
                  ส่วนเรื่องตัวใหนแรงกว่าต้องเทียบเป็น รุ่นๆ (เอา E2xxx มาคงสู้ AMD ตัวนี้ไม่ได้)
                  แล้วมีงบเท่าใหร่
                  ขั้นต่ำต้อง E8xxx ขึ้นไปนะถึงจะแรงกว่า X2 5600 แบบทิ้ง***ง นะ
                  ต่ำกว่านั้นคิดว่าเปลี่ยนไม่ค่อยคุ้ม ต่างไม่เยอะ (ถ้าต่างนิดหน่อย อย่าเปลี่ยนให้เสียเวลา นะ)
                  E7200 นี่แรงเทียบเท่า amd ตัวไหนได้ครับ

Comment

ผมว่านี่ก็แรงแล้วนะครับ สงสัยอยากปรับสุดทุกเกมแหงเลยครับ หุหุ ปรับเอาเล่นลื่นพอครับ แต่พอเล่นลื่นสำหรับเครื่องคุณนี่ภาพก็สวยแล้วนะครับ จากสเปกอะ

Comment

คือผมลองเล็งๆ E7200 ไว้แล้วอ่าครับ เบื่อ amd ใช้มานานละ อยากลองของแรงบ้าง ครับ เหอๆ อิอิ
                      ขอบคุณทุกข้อความนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เตรียมสอยละ หึหึหึหึหึหึ

Comment

E8xxx ขึ้นดีกว่าครับ ถ้าเทียบกับตัวเก่า

Comment

Originally posted by xforce View Post
                          E7200 นี่แรงเทียบเท่า amd ตัวไหนได้ครับ
                          ประมาณ X2 6400+

แต่ก็จะแรงกว่า X2 5600+ หน่อยๆ
                          Up มาคิดว่าจะค่อยคุ้ม นะ
                          ( X2 5600+ ไป X2 6400+ นะ )
                          เปลี่ยนแล้วแรงเพิ่มมาหน่อยหนึ่ง เอาเงินไป Up อย่างอื่นจะดีกว่านะ

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...0_5.html#sect1

.

Comment

หัวกระทู้เอาใจสาวกอินเทลจริงๆ
                            นอกเรื่องล่ะ ในความเห็นผมนะถ้าจะเปลี่ยนจริงๆนะให้เปลี่ยนการ์ดจอก่อนแล้วค่อยมาเปลี่ยน CPU
                            ถ้ารัก nVIDIA เข้าไส้ก็ GTX260 or GTX280
                            เพราะการที่คุณจะเปลี่ยน CPU ไปใช้ E8200 หรือ Q9770 ก็คงไม่เห็นผลแบบชัดๆเท่าเปลี่ยน VGA ไปใช้ GTX 260 หรือ GTX 280
                            แถมใช้เงินพอๆกันด้วยคุณคิดจะเปลี่ยน CPU ไปใช้ Intel แล้วล่ะก็ ต้องหมดเงินไม่ต่ำกว่า 6000 บาทแต่ได้ FPS เพิ่มมาไม่เกิน 7 FPS แน่นอนในขณะที่ถ้าเลือกที่จะขายการ์ดจอตัวเก่าทำทุนแล้วโปะเงินสัก 3000 ไปเล่น 9800GTX+ หรือโปะเงินสัก 6000 ไปเล่น GTX 260 คุณจะได้ FPS เพิ่มขึ้นมามากกว่าการเปลี่ยน CPU อีกครับ

Comment

เปลี่ยนใช้ HD4850ดีกว่าครับแจ่มกว่า + E8400 12,000นิดๆ

Comment

Working...
                              X