Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมทำ Jack fiber Optic ขาด อยากทราบว่า ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมทำ Jack fiber Optic ขาด อยากทราบว่า ??

พอดีผมทำ Jack fiber Optic ขาดจากสายครบัไม่ทราบว่า สามารถซื้อหัวมาย้ำใหม่ได้ไหมครับ
    หรือว่าต้องใหม่ทั้งหมดครับ
    jack เป็นแบบที่ แนบรูปมาให่ดูครับ (jack แบบ ทางด้านขวาล่างครับ)
    Attached Files

ถ้าซื้อหัวมาย้ำใหม่ไม่ได้นี่แย่แน่ๆครับ เพราะว่าสายมัน ยาวมากเกิน 100m

Comment

้อ้้อ แล้วมันมีขายที่ไหนบ้างครับ พอดีอยากทราบ ที่ขายด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ว่าแต่ท่านมีเครื่องมือเหรอครับ clever stripper ไอ้ connector มันหาซื้อไม่ยากเลยครับท่าน เช่น ฟอร์จูนครับเดินแป๊บเดียวก็เจอครับ เทคนิคการเข้าหัวอีกครับ ไม่เหมือนเคเบิลทั่วไปแน่นอน ไม่มีการย้ำหัวใดๆทั้งสิ้น มันเป็นแก้วไม่ใช่โลหะ สุดท้ายยังต้องมาขัดด้วย เช็คดูว่าเรียบรึเปล่า แล้วก็ power meter เช็ค loss อีกครับ
        สรุปจ้างเค้าถูกกว่าง่ายกว่าครับ

Comment

ขอขอบคุณ ที่ให้ข้อมูลครับ

Comment

เคยเห็นอยู่เหมือนกัน มีขาย

Comment

มันหลอมให้ละลายนี่ครับ ต้องใช้เครื่อง หลักหมื่นแน่ๆครับ งานนี้

Comment

เห็นเจ้าของกระทู้บอกจะย้ำหัวน่าจะเป็นบริเวณ connector นะครับ คงไม่ต้องถึงเครื่องสไปลซ์หรอกครับ

Comment

Working...
                X