Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยคิดไหม ของที่พวกคุณเอาไปเคลมมันไปไหน????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยคิดไหม ของที่พวกคุณเอาไปเคลมมันไปไหน????

ตามหัวข้อเลยครับ เห็นอ่านมามากแล้ว พวกเรื่องที่เอาของไปเคลมด้วยเหตุประการใดก็ตาม แล้วทางประกันใจดีก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ แล้วไอ้ตัวที่ถูกเอาไปเคลม(ตัวที่เสีย)มันไปไหนต่ออะ อยากรู้

เอาไปเวียนซ่อม

Comment

เอาไปซ่อม
      แล้วใช้เป็นตัวเครมให้ลูกค้ารายอื่น

Comment

แล้วแต่อย่างๆไปครับ หลายอย่างก็เอาไปซ่อม ตรวจqcใหม่ แล้วก็ส่งมาเป็นตัวเปลื่ยนเวลาเราเอาไปเครม

ใช่ว่าจะทำแต่pc ipodก็ทำครับ เหอๆ อย่าหลงดีใจไป ส่งปุ๊ปได้ใหม่ปั๊ป แต่บางอย่างก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย เคยได้เหมือนกัน ใหม่แกะกล่องไม่ต้องเทส ใช้ดีจนปัจจุบัน

Comment

ก็ต้องเอาไปซ่อม ถ้าซ่อมที่ศูย์ไม่ได้ก็ส่งคืนผู้ผลิตเอาไปซ่อม แล้วก็แพ็คขายใหม่มั้ง ไม่งั้นขยะคงจะล้นโลกจิงม่ะ

Comment

ยังงี้ผมก็ซวยดิผมมี FX5500 ใช้มา2เดือนเองดันเสีย(ใช้LoadBit)ถ้าได้ของเก่าก็ซวยเลย หรือตัวที่ผมซื้อมาจะเป็นของเคยถูกเคลม พอเป็นได้ไหม แล้วพอที่เขาเอามาเปลี่ยนให้จะยังมีประกันป่าว มันต่อจากตัวเก่าที่เราเอาำไปเคลม หรือเริ่มใหม่ ของผม Com7

Comment

เอาไปซ่อมดิ แล้วเอามาใช้เวียนไง เวลาคุณเอาของคุณไปเครม คุณก็จะได้ของที่เคยเป็นของใครมาก็ไม่รู้

Comment

บางทีคุณอาจจะกำลังใช้ของผมอยู่ก็ได้ เอิกๆ

Comment

วนไป วนมา อุอุ

Comment

ติดอยุ่ในวังวนที่ไร้ทางออก

Comment

ไม่ต้องแย่งกันได้ใช้กันทั่วหน้าครับ อุอุ

Comment

ฮาร์ดดิสที่เราเคลมไป ที่จริงไม่ได้ตัวใหม่น่ะครับ อาจารยผมเขาเคยเป็นช่างในนั้นเขาบอกว่า เวลามีของเข้ามาจะเอาตัวที่สภาพดีกว่าไปเคลือบผิวให้มันดูเงาเหมือนใหม่ จากนั้นก็ส่งมาให้เราเล่นต่อ มันจะวนเวียนอย่างนี้แหล่ะ อะไหล่จริงๆ จาก 100 ตัวที่ส่งซ่อม อาจจะมีแค่ 5 ตัวที่แกะออกจากกล่อง

Comment

ถ้ามันหมดสภาพแล้วจริงๆมันจะถูกส่งไปที่จีนหรือประเทศที่3เพื่อหลอมเอาตะกั่ว/เหล็ก/อลุมิเนียม/อะไรก็ตามที่ใช้ใหม่ได้ ออกมาครับ(เคยดูในสารคดีแผ่น PCB ทั้ง MB/HDD ถูกหลอมเอาตะกั่วออกมาแล้วตะกั่วนี่เป็นแท่งๆเหมือนของใหม่เลยอะ - -'' )

Comment

เคยได้ตัวเดิมไหม ผมเคยอ่ะ... ไม่รู้ว่าจริงป่าวนะ ได้ฮาร์ดดิสก์ซีเรียวเดิมมา งงมาก แต่มันไม่เสียเนี่ยดิ งง

Comment

เสียวเลยตรู แล้วมันจะเอาของซ่อมมาขายเปนมือ1 ป่าวเนี่ย

Comment

Working...
                              X