Announcement

Collapse
No announcement yet.

driverทีมากับct4830ไม่มีให้ปรับEQหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• driverทีมากับct4830ไม่มีให้ปรับEQหรอครับ

แล้วก็ sound usb เช่น playไม่สามารถปรับbassและtrebleในช่องmixer แล้วจะปรับได้ยังไงครับหรือไม่สามารถปรับได้เลย

ใช้ driver ตัวไหนครับเพื่อนท่านอื่นจะได้มาตอบได้ถูก
    Last edited by tenfaces; 30 Aug 2008, 23:32:35.

Comment

ตอนนี้ใช้ kx อยู่ มันปรับตรงไหนเหรอคร้าบ ct4830 เหมือนกัน

Comment

Originally posted by I_poom View Post
        ตอนนี้ใช้ kx อยู่ มันปรับตรงไหนเหรอคร้าบ ct4830 เหมือนกัน
        อ่านดูจากลิงค์ของหัวข้อนี้นาครับพี่น้อง
        http://forums.overclockzone.com/foru...t=70273&page=2

Comment

เพิ่มเติมจากคุณ club595

สำหรับ SB LIVE ถ้าอยากใช้ 10 BAND EQ ให้เข้าไปแก้ไขใน DSP แล้วทำการล้างค่า

DSP จากนั้นก็เช็ตค่าขึ้นมาใหม่ ทำการเลือกเพิ่มแอฟเฟ็กต์/ปลั๊กอินที่ต้องการใช้ขึ้นมา

แล้วทำการเชื่อมต่อแอฟเฟ็กให้ถูกต้อง ถ้าเชื่อมต่อผิดเสียงจะไม่ออกน่ะครับ

หรือจะทำการลบแอฟเฟ็กต์จากค่าเริ่มต้นที่ไม่จำเป็นออกเพื่อให้มีหน่วยความจำเพียงพอสำหรับแอฟเฟ็กต์ใหม่

โดยการคลิ๊กขวาที่แอฟเฟ็กต์ที่ต้องการลบออก แล้วเลือกลบออกจากหน่วยความจำ

จากนั้นจึงเพิ่มแอฟเฟ็กต์ที่ต้องการใช้ ในที่นี้ก็คือ 10 BAND EQ โดยคลิ๊กขวาบนหน้าต่าง DSP>>

เพิ่มแอฟเฟ็กต์/ปลั๊กอิน >> อีคิว & ฟิวเตอร์ >> 10 BAND EQ แล้วเชื่อมต่อให้ถูกต้อง บันทึกค่าเพื่อเรียกใช้งานในครั้งต่อไป

เท่านี้ SB LIVE ก็จะสามารถใช้งาน 10 BAND EQ ได้ตามปกติครับ
          Last edited by tenfaces; 31 Aug 2008, 00:37:13.

Comment

Attached Files
            Last edited by tenfaces; 31 Aug 2008, 00:49:38.

Comment

Surround mixer > advance EQ

เป็น parametric EQ สำเร็จรูป ลองดู

Comment

เพิ่มเติม

Comment

โอออจะล่องทำดูครับ ขอบคุณท่านเทพทังหลาย

Comment

Originally posted by zenkai View Post
                    โอออจะล่องทำดูครับ ขอบคุณท่านเทพทังหลาย
                    ขอยกตำแหน่งนี้ให้คุณ battlecruiser ครับและก็ขอขอบคุณ คุณbattlecruiser ด้วยครับ ที่ผมเซ็ตโน่นเซ็ตนี่เป็นก็เพราะเค้านี่แหละ ไม่งั้นคงบื้อไปอีกนาน
                    หมายเหตุ : ที่ผมช่วยตอบก็เพราะเป็นการลดภาะคนที่เคยตอบไว้แล้วน่ะครับ บางคนคงไม่อยากตอบซ้ำๆ ถ้ามีคนถามผมจะพยายามหากระทู้เก่าที่มีผู้ได้ตอบเอาไว้มาบอกครับ
                    Last edited by tenfaces; 31 Aug 2008, 09:46:01.

Comment

Originally posted by tenfaces View Post
                      อ่านดูจากลิงค์ของหัวข้อนี้นาครับพี่น้อง
                      http://forums.overclockzone.com/foru...t=70273&page=2

link มันเข้าไม่ได้อ่ะพี่

Comment

ของผมเป็นแบบนี้ครับ ต้องแก้ยังไงครับ
                        Attached Files

Comment

ตอบคุณ I poom
                          1.โดยการคลิ๊กขวาที่แอฟเฟ็กต์ที่ต้องการลบออก แล้วเลือกลบออกจากหน่วยความจำ เช่นลบ prolog ออกเพื่อให้มีหน่วยความจำเพิ่มเติม
                          2.จากนั้นจึงเพิ่มแอฟเฟ็กต์ที่ต้องการใช้ ในที่นี้ก็คือ 10 BAND EQ โดยคลิ๊กขวาบนหน้าต่าง KX (คลิกขวาที่ไอคอน KX ก็ได้แล้วเลือกคลิก KX DSP มีกรอบ KX DSP ขึ้นมาคลิกขวาเลือก เพิ่มเอฟเฟ็กต์/ปลั๊กอิน แล้วเลือก อีคิว&ฟิลเตอร์ เลือก10 BAND EQ )
                          3.แล้วเชื่อมต่อให้ถูกต้องตามรูปที่ผมให้ดู บันทึกค่าเพื่อเรียกใช้งานในครั้งต่อไป
                          ลองคลำๆดูนะครับไม่ยากเท่าไหร่ครับ
                          เพิ่มให้อีกนิดแล้วกันครับ วิธีเลือกใช้ EQ
                          1.คลิกขวาที่ไอคอน KX ก็ได้แล้วเลือกคลิก เอฟเฟ็กต์--->10 BANAD EQ--->เลือกแถบ preset สีน้ำเงิน---->แล้วเลือกเอา ROCK POP JAZZ ตามนั้น
                          ขอให้โชคดี อิอิอิ
                          Last edited by tenfaces; 31 Aug 2008, 11:52:05.

Comment

Originally posted by tenfaces View Post
                            ตอบคุณ I poom
                            1.โดยการคลิ๊กขวาที่แอฟเฟ็กต์ที่ต้องการลบออก แล้วเลือกลบออกจากหน่วยความจำ เช่นลบ prolog ออกเพื่อให้มีหน่วยความจำเพิ่มเติม
                            2.จากนั้นจึงเพิ่มแอฟเฟ็กต์ที่ต้องการใช้ ในที่นี้ก็คือ 10 BAND EQ โดยคลิ๊กขวาบนหน้าต่าง KX (คลิกขวาที่ไอคอน KX ก็ได้แล้วเลือกคลิก KX DSP มีกรอบ KX DSP ขึ้นมาคลิกขวาเลือก เพิ่มเอฟเฟ็กต์/ปลั๊กอิน แล้วเลือก อีคิว&ฟิลเตอร์ เลือก10 BAND EQ )
                            3.แล้วเชื่อมต่อให้ถูกต้องตามรูปที่ผมให้ดู บันทึกค่าเพื่อเรียกใช้งานในครั้งต่อไป
                            ลองคลำๆดูนะครับไม่ยากเท่าไหร่ครับ
                            เพิ่มให้อีกนิดแล้วกันครับ วิธีเลือกใช้ EQ
                            1.คลิกขวาที่ไอคอน KX ก็ได้แล้วเลือกคลิก เอฟเฟ็กต์--->10 BANAD EQ--->เลือกแถบ preset สีน้ำเงิน---->แล้วเลือกเอา ROCK POP JAZZ ตามนั้น
                            ขอให้โชคดี อิอิอิ
                            ขอบคุณมากครับ ทำได้แล้ว เย้ๆๆๆ

Comment

Working...
                            X