Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องค่า bus ของแรมและเรื่อง Cpu หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องค่า bus ของแรมและเรื่อง Cpu หน่อยครับ

แรมนี่ bus 800 กับ 1066 เอามาเล่นเกมอย่างเดียวนี่ มันเร็วต่างกันจนรู้สึกได้มั้ยครับ กะจะซื้อ 800 มา oc ไป 1066 แต่ บางคนบอกว่าเล่นเกมไม่ค่อยเห็นผล ขอความรู้ด้วยครับ ว่ายังไงดี

ส่วน cpu นี่ ใช้ e7200 นี่ถ้าลากไป 3.6 จะรู้สึกว่าเร็วกว่าเดิมเยอะมั้ยครับ เล่นเกมอย่างเดียว แล้วถ้าจะ Oc แต่ cpu แต่ไม่ oc แรมได้มั้ยครับ

จะซื้อแล้วเพื่อนมันบอกไม่ต้องไป oc หรอก e7200 2.55ghz กับแรม 2gb bus 800 ก็เล่นลื่นแล้ว การ์ดจอ Hd4850 (Crysis Lost Planet Etc.) ขอคำแนะนำหน่อยครับ ควรจะซื้อมา oc หรือปล่อยมันไว้ที่ 2.55ghz กับ แรม bus800 คือออยากให้เครื่องมันรีดพลังออกมาคุ้มตังเลยอ่ะครับ เวลาเล่นเกมเนี่ย

ถ้าอยากจะรีดพลังมันออกมาก็ OC ไปเลยครับ เอาแค่พอประมาณก็ได้ครับ
    ถ้าเล่นแบบเดิมๆก็ลื่นหัวแตกแล้วครับ
    เป็นผมจะลากไปสัก50% ก็พอครับ ไม่ไหวจะเสถียร
    เรื่องแรมก็ 1066 ดีกว่านะ ไม่มากหรอกจ้า

Comment

ซื้อแรมบัส800พอละ ....
      คล็อกนิดหน่อยที่ 8*500 ใช้งานได้สบายๆทั้ง cpu และแรมงับ (ประสิทธิภาพคุ้มค่าตัว)

Comment

Working...
      X