Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูว่า PSU ผลิตจากบริษัทไหนกันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Alexandrite View Post
    เห็นคุณโพส์รูปTsunami ไว้ด้วยนิ

แต่ว่า ถ้า Tsunami กับ Enermax มาจากที่เดียวกันงั้น Tsunami ก็แรงเท่า Enermax ทั้งยังถูกกว่าอีกใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ก็น่าซื้อแฮะ 550 watt 1500 บาทเอง
    350w ครับมิใช่ 550w

แต่ตัวนี้เต็มนะไม่ทราบใช้คอมเสปคไรครับ

ส่วน enermax เขา ผลิตของเขาเองนะครับ

แต่ tsunami จะจ้างผลิตครับซึ่งรุ่นข้างบนจะให้ FSP ผลิตให้แต่ตัวเล็กๆพวก 550W 580 บาทนั่นไม่ใช่ fsp ผลิตแน่นอนครับ

ส่วนตัวลองดู enermax noisetaker ที่ shoppingpc.net ขายดีกว่าครับคุ้มราคามากที่สุด ถ้าสเปคไม่มากนะ 900 บาทเองค่าส่งในกทม ราวๆ 100 ครับ

แต่ถ้าหมดก็ต้องเดินดูกันล่ะครับ

Comment

อ้อถ้าเสปคตามลายเซ็น 370w noisetaker สบายๆครับ

Comment

Pass ลงหัวครับบบ

Comment

Originally posted by oatja View Post
          hdd ใช้ดีไหมครับ
          เยี่ยมครับ

พึ่งรู้ว่า Raid แล้วมันเรีัยก App เร็วขึ้นจริงๆ

ยิ่งเปิดไฟล์หนังขนาด 2GB (หนังอะไรให้เดา) แล้วปิด เปิดใหม่อีกไฟล์นึง

แทบไม่ต้องรอเลยครับ เจ๋งมาก

Comment

อ่ะพอดีคุยกันเรื่อง HDD ขอ อานุยาดแทรกหนอยนะครับ

เวลาต่อ Raid 0 มันมีข้อเด่นยังงัยครับ เร็วขึ้นอ่ะชัว แต่เรื่องการบันทึกข้อมูลอ่ะครับ มันลง2อันเรยป่าวครับ แล้วถ้าจะต่อ raid ใช้อุปกรณ์รัยบ้างครับ hdd 2ตัว ต้องเหมือนกันเท่ากันป่าวครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
              อ่ะพอดีคุยกันเรื่อง HDD ขอ อานุยาดแทรกหนอยนะครับ

เวลาต่อ Raid 0 มันมีข้อเด่นยังงัยครับ เร็วขึ้นอ่ะชัว แต่เรื่องการบันทึกข้อมูลอ่ะครับ มันลง2อันเรยป่าวครับ แล้วถ้าจะต่อ raid ใช้อุปกรณ์รัยบ้างครับ hdd 2ตัว ต้องเหมือนกันเท่ากันป่าวครับ
              การอ่านและการเข้าถึงเร็วขึ้นครับ

การบันทึกจะเห็นผลเมื่อบันทึกไฟล์ขนาดใหญ่

ถ้า Raid 0 มันจะแบ่งไฟล์ไปลง HDD สองตัวโดยอัตโนมัติเอง

อุปกรณ์ เพียงแค่ใช้ MB mี่มีคุณสมบัติ Raid ก็พอครับ แต่ถ้า MB ไม่รองรับ ก็หาการ์ดเพิ่มเอา

HDD ทั้งสองตัว ควรเป็นรุ่นเดียวกัน ขนาดเท่ากัน เพื่อประสิทธิภาพสูงสุดครับ

แต่ในทางปฏิบัติ เราใช้ HDD ต่างยี่ห้อกัน ต่างขนาด หรือต่างรุ่นก็ได้ แต่ประสิทธิภาพอาจจะลดทอนลงไป

Comment

ดันให้ท่านอื่นดูนิด

Comment

แล้วดูกานตรงไหนอ่ะว่าใครเป็นผู้ผลิต

Comment

จดๆๆๆ

Comment

Originally posted by zuneoh View Post
                      แล้วดูกานตรงไหนอ่ะว่าใครเป็นผู้ผลิต
                      ดูลิ้งที่ให้ไปสิครับ

มันจะอยู่ด้านล่างแถมเขายังให้เวบ UL ไปเอาโค้ดไปใส่ดูกันอีกครับ

Comment

http://www.extremeoverclocking.com/a...Testing_2.html

นี่ค้าบบ

Comment

เป็นความรู้ใหม่เหมือนกันนะเนี่ย แจ่มจริงๆ

ของผม E134014 เหมือนเจ้า Liberty ของเจ้าของกระทู้เลยง่ะ

(กล้อง W810i แถมยังมือสั่น บวกกลางคืน และฝีมือห่วยแตก เลยชัดได้แค่เนี้ย)

Comment

โอ๊ววว ความรู้...

Comment

อ๋อ ขอบคุนมากคับ

Comment

เห็นว่ามีประโยชน์ ขอขุดมาหน่อยนะ

Comment

Working...
                                X