Announcement

Collapse
No announcement yet.

แต่ละท่านมีวิธีป้องกันฝุ่นหรือทำความสะอาดคอมยังไงกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แต่ละท่านมีวิธีป้องกันฝุ่นหรือทำความสะอาดคอมยังไงกันบ้างครับ

ที่บ้านผมฝุ่นเยอะอะครับ เพิ่งซื้อคอมมา 2-3 วันฝุ่นเริ่มเข้าไปในเครื่องแล้ว มีอะไรกันฝุ่นได้มั่งครับ

แล้วแต่ละท่านทำความสะอาดกันยังไงครับใช้อะไรเป่า

ของผมเอาแปรงขนอ่อนๆปัด เอาพัดลมจ่อครับ วางแบบในลายเซ็น

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

เอาอะไรกันฝุ่น นี่คงต้องหาซื้อเคสแบบที่มีฟิลเตอร์กรองฝุ่นละครับ(แต่มันก้อเข้าไปอยู่ดี)
        ส่วนการจัดการกับฝุ่นก้อเอาแปรงอ่อนๆปัดๆ ตามซอกแล้วเอา BLOWER เป่า ไหม่เอี่ยมแล้วครับ แต่ก็ควรทำเป็นประจำ

Comment

ของผมถอดเป็นชิ้น แล้วก็เอาคัดตั้นบัด ทิชชู ผ้า ถูๆไถๆคับ

Comment

ปั๊มลม มอไซค์

Comment

แปรงสีฟัน ถอดออกมา แยกเป็นชิ้นๆแล้วก็แปรง จับง่ายกว่าด้วย

Comment

น้ำราด...

ฝุ่นมันกลัวน้ำ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                  น้ำราด...

เวงกำ...

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                    น้ำราด...

ราดเสร็จทิ้งไว้ให้แห้งไม่เท่าไหร่ แต่ราดเสร็จเปิดต่อเป็นเรื่องแน่

Comment

กลายเป็นของคู่กันไปซะละ ....

Comment

ข้างนอกใช้ไม้ขนไก่ปัดๆ ข้างในเปิดฝาเอา BLOWER ปื้ด ฝุ่นกระจาย

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
                          เอาอะไรกันฝุ่น นี่คงต้องหาซื้อเคสแบบที่มีฟิลเตอร์กรองฝุ่นละครับ(แต่มันก้อเข้าไปอยู่ดี)
                          ส่วนการจัดการกับฝุ่นก้อเอาแปรงอ่อนๆปัดๆ ตามซอกแล้วเอา BLOWER เป่า ไหม่เอี่ยมแล้วครับ แต่ก็ควรทำเป็นประจำ

ผมเห็นที่ bigC BLOWER ราคา195 บาท
                          [ผมเคยซื้อที่lotus ยี่ห้อโนเนมจีนแดง 230บาท ใช้เป่าฝุ่นคอม/แอร์
                          มาปีหนึ่งแระยังไม่พัง]

Comment

--ฟิลเตอร์ช่วยได้ในระดับหนึ่ง
                            --Blower เป่าเป็นประจำดีกว่า
                            --ถ้าเป็นปั้มลมต้องมีตัวกรองน้ำไม่งั้นมีโอกาสที่น้ำวิ่งมาตามสายแล้วพ่นเข้าเครื่อง

ของผมใช้ปั้มลมมีตัวกรองน้ำ ตั้งลมไว้ประมาณ 30 ปอนด์ เป่าทุกๆ 1-2 อาทิตย์ เครื่องเอี่ยมดี

Comment

BLOWERหน้าตาเปงไงอะครับ จาไปหาวื้อ

Comment

Working...
                              X