Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ เปลี่ยน psuให้กับเจ้า 4850 ก็แล้วจอก็ยังค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ เปลี่ยน psuให้กับเจ้า 4850 ก็แล้วจอก็ยังค้างครับ

ตอนแรกที่คิดว่าจอมันดับเพราะ psu ไม่พอผมก็ไปซื้อมาเปลี่ยน ใช้ gigabyte 550w พอเปลี่ยนแล้ว ลองเปิดเครื่อง จอติดครับดีใจมากๆครับ แต่...มันรันถึงหน้า M/B แล้วค้าง พอทำการ restart มันอีกที มันก็ค้างตรงที่เดิมครับ จะเป็นที่การ์ดจอก็ไม่น่าจะใช่ หรือเป็นที่ M/Bครับ มันไม่ match กับ การ์ดจอครับ ผมใช้ asus p5k se/epu ครับ

ใครรู้ช่วยด้วยครับ ซื้อมายังไม่ได้ใช้เลยครับ

MB มีปัญหาหรือเปล่าครับ ลองเอาการ์ดจอไปเสียบทดลองกับเครื่องอื่นดูก็ได้ แล้วเอาการ์ดจออื่นมาเสียบใส่ MB ตัวนี้ดูว่าใช้ได้ไหม

Comment

ตามข้างบนเลยครับ

Comment

ตาม Rep บนเหมือนกันงับ

Comment

ได้โอเวอร์คลอกหรือปรับไรเปล่า อ่า

Comment

ยังไม่ได้ overclock อะไรเลยครับ

เดี๋ยวจะลิงทำดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่าเป็นที่ mainboard นะ

ลอง flash bios mainboard ดูดิ

เคยอ่านเห็นผ่านๆ ท่านผู้นึง อาการคล้ายๆ กัน

Comment

ยังเข้า bios ไท่ได้เลยครับ

Comment

ขอโทษครับเข้า bios ได้ครับแต่แฟรชไม่เป็นครับ

Comment

ลองอ่านในคู่มือของ mainboardดูครับ มันจะบอกอยู่

Comment

แต่บางทีก็เข้าได้บางก็เข้าไม่ได้อ่ะครับ

Comment

Working...
                      X