Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 4000+ OC ยากมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 4000+ OC ยากมั๊ย

แบบว่าไม่เซียน

AMD 4000+ 2.0Ghz
    M/B Asrock alive nf6p
    Ram Kington 1G*2 /667 fp-y5

อยาก oc ไปที่ราวๆ 2.5Ghz แล้ว bus แรมไปที่ 800

มันจะลากไปถึงมั๊ยครับ set ยากมั๊ย เอาแบบซิ้งค์เดิมๆ ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเลย

ดูจากอุปกร์แล้ว ไม่อย่าเลยครับ ชุดแบบนี้ แรมแบบนี้ สบายมากครับ แรววิ่งได้ มากกว่า 800 อยู่แม ถ้าโชคดีก็ 900+ ถ้าฟรุคๆ 1000 ครับ ถ้ามันไม่ต้องการไฟมากกว่า 2.2 นะครับ

Comment

ปรับแรมลง 533 น่าจะไหว ลองอัดไฟทีละนิดดูด้วย น่าจะไหวครับ

Comment

ไป2.5ชิวๆครับ ลองมาแล้ว เสถียรใช้งานได้จริง แต่บอร์ดผมรุ่นnf6gนะ

Comment

ตามลายเซ็น ลองดูเป็นแนวทางครับ อาจจะไปได้ไกลกว่าผม

Comment

667 hynix on kington
            NF6P

[IMG][/IMG]

Comment

เป็นรุ่นที่ OC ง่ายมากๆ ครับ

Comment

Working...
              X