overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: [Macro] มาโครสิครับ - น้ำตกเจ็ดคต ~~~~~~~ งานนี้เละ!

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

Default [Macro] มาโครสิครับ - น้ำตกเจ็ดคต ~~~~~~~ งานนี้เละ!

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนสวย คนหล่อ ทั้งหลาย

วันนี้ก็เป็นวันที่เหนื่อยล้า อ่อนแรง จากการออกทริปนี้ แต่ถึงกระนั้น ในความเหนื่อย เต็มไปด้วยความสนุกสนานนะคร๊าบบบบ~~~!!

เริ่มจากขอขอบคุณกิจกรรมดีๆจากพี่ๆ ทีมงาน มากเลยนะครับ

สำหรับสมาชิกที่พลาดกิจกรรมนี้ไป เสียดายแทนเลยล่ะ เพราะอดเจอผมไง เอ้ย! ไม่ใช่ครับ 555+

พี่ๆเพื่อนๆ มีคำแนะนำดีๆกันมากมายเลยล่ะครับ จริงๆนะ

เอาล่ะครับ ก่อนที่จะเสียเวลาไปมากกว่านี้ เราไปดูรูปกันเลยดีกว่า

ปล.โปรดใช้วิญญาณในการรับชม

ชุดนี้ อาจจะลงรูปเยอะไปหน่อยนะครับ เพราะผมเป็นพวกสับสนตัวเอง คัดเลือกรูปไม่ถูกงิ

เริ่มแรกขอเป็นตั๊กแตนก่อนนะครับ

ขอบอกว่า ทริปนี้ ตั๊กแตนเยอะมาก ถ้าเอากระทะ เอาน้ำมันไปนะ ไปรอคั่วได้เลยล่ะ!

อันนี้ผมเห็นมันเขียวๆกลืนๆ เลยกดเขียวลงมาหน่อย

แต่มันก็ยัง....

เดิน ต๊อๆ แต๊ะๆ ก็มาเจออีกตัว งมถ่ายอยู่นาน ก้มๆเงยๆ ผมว่าผมยังไม่แก่นะ(18 เอง)

แต่ก้มๆเงยๆ หน้ามืด ลมจะจับ

ปัญหาโลกแตกของผมคือ Flash แยกไม่ได้ ต้องใช้สาย Sync น่ะครับ

ดันใช้แฟลชโบราณ [Nikon SB-26] ซึ่งมันก็ไม่ค่อยจะฉลาดเท่าไหร่ กว่าจะถ่ายได้ทีต้องมากดๆๆๆ

ชาวบ้านเค้ายิงกัน ผั๊วๆๆๆๆ

อันนี้เป็น Course ที่สองครับ ที่เราไปถ่ายกัน แต่ขอรวมๆไว้เลยละกัน หมวดตั๊กแตนเนอะ!

เป็นตั๊กแตนสีแดงๆครับ ตัวเล็กมากกกกกกก มากๆๆๆๆ

แล้วด๊านอยู่ที่ต่ำด้วย โอ่ย ก้มอีกแล้ววววววว

ภาพหลังของตั๊กแตนเขียวนี่ ขอสารภาพบาปก่อนครับ ว่ากดสีแรงไปมากจริงๆ

เนื่องจากยิงแฟลชไปแข็งมากๆเลย

มาถึงคิวของงูเขียวหางไหม้กันบ้างครับ

ตัวนี้อยู่ต่ำๆ ซอกหลืบนิดๆ

ตอนแรก พรรคพวกพี่น้อง ในทริป บอกว่างูเขียวธรรมดา 555+

ถ่ายไปถ่ายมา อ้าว หางสีแดงครับพี่น้อง~~~~~

อีกท่านะครับ ขอเปื่อยแค่นี้ล่ะครับ เดี๋ยวดูซ้ำๆ แล้วจะเบื่อหน่ายกัน

อันนี้ Campaign ครับ ร่องรอยการฉีดน้ำของชาวบ้านทั้งนั้นเลย

อันนี้ผมขอตั้งชื่อภาพเลยนะว่า

"ทากเป๋อ" ก็เพราะว่า มันดูเป๋อๆ ตลกๆดีครับ 555+

ตอนแรกผมกะจะลบแล้วแหละ เพราะดูจอในกล้อง มันดูไม่ออกว่าก้อนอะไร

น่าจะพอถูไถนะ!

ภาพปิดละครับ โอ้ยเหนื่อย

หลายภาพอาจยังไม่สวย แต่ผมรอฟังคำติชมเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ทุกเมื่อ ทุกอย่าง ทุกเวลา ครับ

สำหรับวันนี้ โชคดีคร๊าบ!

OverclockZone Member spin 9's Avatar

เอาไปโพสเว็บอื่น มาลากมาที่นี่ ขนาดคำพูดยังขี้เกียจจะเปลี่ยนอีกเหรอนิก ...

พิมพ์เหมือนที่นี่จัดทริปให้เอ็งไปงั้นแหละ

เรื่องรูปไม่วิจารณ์ละ บอกทางหลังไมค์ไปหมดแล้ว

OverclockZone Member jjackk's Avatar

ผมเสียดายทริปนี้จริงๆ เข้าไปดูเค้าลงชื่อตั้งแต่คนแรกๆ กล้องไม่อำนวยแถมบ้านไกลอีก

เห็นรูปชุดนี้แล้ว ขอบอกว่าเยี่ยมครับ ..... ไม่น้อยหน้าสมาชิกร่วมทริปคนอื่นๆเลย

OverclockZone Member one's Avatar

ชุดนี้แหลมมากเลย นิก แจ่มๆชอบทุกรูป

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar

Quote Originally Posted by spin 9 View Post
    เอาไปโพสเว็บอื่น มาลากมาที่นี่ ขนาดคำพูดยังขี้เกียจจะเปลี่ยนอีกเหรอนิก ...

พิมพ์เหมือนที่นี่จัดทริปให้เอ็งไปงั้นแหละ

เรื่องรูปไม่วิจารณ์ละ บอกทางหลังไมค์ไปหมดแล้ว
    ขี้เกียจพิมพ์ใหม่อะน้า

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

เสียดายไม่ได้ไปทริปนี้กะเขาด้วย ติดถ่ายสาว ๆ คอสเพย์นี่แหละ.....สงสัยต้องหาเลนน์มาโครมาเล่นมั่งล่ะ

อีกนิดหน่อย

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

สวยย

G.แก้มก้น Member Themanza_CLUB's Avatar

Cool... than every trip

Su takechi ! Eartquxxk in china. it not point ....... : D

555+

be drunk

ps.my english is suck .. you think so?

OverclockZone Member

ออกแนวชอบผสมพันธุ์ แจ่มๆ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ซูมอย่างโหดอะครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar
    Bangkok, Thailand

สวยมากพี่นิค แต่เสียดายอย่าง

"ทำไมพี่ไำม่โดนงูกัด?"

OverclockZone Member [KoonG]'s Avatar
    The TUBE Electronics Group

เทพจริงๆ

OverclockZone Member -PeuN-'s Avatar
    พระยาสุเรนทร์ 33

สีสดดีจัง

OverclockZone Member OJARU's Avatar

มีภาพก่อนแต่งไหมอ่ะ

Quote Originally Posted by OJARU View Post
    มีภาพก่อนแต่งไหมอ่ะ
    มีดิครับ

อยากได้เด๋วส่งไปให้

ถ้ารูปงู ทั้งหมด กับ ตัวอ่อนตั๊กแตน แดงๆ ไม่ได้แต่งอะไรใดๆทั้งสิ้น

OverclockZone Member Terabyte's Avatar

DOF ไม่ถึงครับ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

สวยมากครับ

OverclockZone Member คุณชาย's Avatar
    ที่ไหนก็ได้หากใจใกล้กัน

งูตัวนี้ใครถ่ายก็น่ากลัว แต่ว่าหอยนี่สิดูน่าขยะแขยง

OverclockZone Member formhell's Avatar

แจ่มทุกรูขุมขน อยากได้มั่งจัง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks