overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: Nokia N-Gage QD ใครรู้ตอบหน่อยครับ

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Default Nokia N-Gage QD ใครรู้ตอบหน่อยครับ

พอดีจะซื้อมาเล่นแก้เซ็ง รอเงินค่าคอมออกจะถอยPSPมาเล่นแต่ต้องรอเดือน กพ. ปีหน้า(อีกนาน) เลย ก้อเลยอยากทราบข้อมมูลซะหน่อยครับ
    1. ไม่ทราบว่า ราคา มือ2 น่าจะประมาณเท่าไร
    2. กราฟิกปงไงครับเทียบกับ n81(รู้ว่าสู้ n81ไม่ได้แต่อยากทราบว่าแตกต่างมากแค่ไหน)
    3. ตัว QD กับ ตัวธรรมดาต่างกันไงครับ
    4. ถ้าเอามาเล่นแก้เซ็งรอเวลาซื้อ PSP ดีไหม หรือเก๊บตังค์ไว้รอ PSP ดีก่า

ขอบคุณครับ

ปล. Nokia N-Gage QD นะครับ ไม่ใช่ตัวธรรมดา

OverclockZone Member

เก็บตังค์ไว้คับ

OverclockZone Member J2008's Avatar

อีกเสียงครับ เก็บตังค์ไว้ดีกว่า เกม N-gage มีน้อยครับ ประมาณ 20-30 เกมเอง เดี๋ยวจะเบื่อซะก่อน

ราคามือ 2 ผมก็ไม่แน่ใจ คงประมาณ 1500-2500 ครับ
    กราฟฟิกถือว่าเยี่ยมสำหรับเกมพกภาครับ ดีกว่า Gameboy Advance มาก และก็ใกล้เคียง Playstation 1 ครับ
    แต่ยังด้อยกว่า N81 มากครับ ตัวนั้นผมเคยยืมของเพื่อนเล่น เล่นเกมสุดยอดครับ ภาพพอๆ PS2 แต่จอเล็กกว่า แต่เสียงลำโพง N81 แหลมมากๆ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ในหูฟังยังไม่เคยลองครับ
    ตัว Qd กับตัวธรรมดา ต่างกันนิดหน่อยตรงที่ตัวธรรมดา Mp3 จะเป็นสเตอริโอ เบสหนักมากๆ แต่ Qd เครื่องเล้กกว่าและเป็นโมโน รวมทั้งมีช่องใส่ MMc นอกเครื่อง ไม่อยู่ใต้แบตเหมือนตัวธรรมดา และก็ยังมีต่างกันอีกบ้างเล็กน้อย

OverclockZone Member composure's Avatar

เก็บตังไว้ดีกว่าครับ

OverclockZone Member bonsp's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

เกมส์ N-Gage ก็มันส์นะ รู้สึกว่าผมมีครบทุกเกมส์ อิอิอิ แถมโทรได้ด้วย
    เทียบกะ PSP มันคงเทียบกันไม่ได้หรอกครับ ราคามันก็ต่างกันเยอะ ความสามารถก็ต่างกัน

ตอบ
    1 ราคามือ 2 ของ N-Gage อยู่ที่ ไม่เกิน 2500 ครับ
    2 กราฟฟิคสู้ 81 ไม่ไหวครับ
    3 ตัว QD ต่างกับตัวธรรมดา คือ ตามความคิดผม QD มันเพื่อเกมส์โดยเฉพาะอ่ะครับถ้าจะเอามาเล่นเกมส์ QD
    4 ถ้าต้องการซื้อมาเพื่อเล่นเกมส์อย่างเดียว PSP เลยครับ หรือไม่ก็สย 2 แบบเลย อิอิอิ

OverclockZone Member kitv3's Avatar

N-GAGE ตอนนี้มีเกมส์ใหญ่อยู่ประมาณ 70 เกมส์ที่ผมมี(เกมส์นึงเป็น 10 Mb ) เรื่องภาพสู้ PSP ไม่ได้หรอกแต่สู้ ในระดับมือถือเหมือนกันได้สบายๆ ส่วน PSP ภาพพอ PS 2 แต่บางเกมเหลี่ยมเยอะไปนิดนึงถ้าแนะนำคับเล่นเกมส์อย่างเดียว PSP แต่ถ้าเลือกไม่ได้ก็สอบคู้
    ข้อมูล N-gage จากเครื่องผมเองนะ QD Silver Edition ซื้อมาหลายปีละ
    CPU : ARM
    CPU SPEED : 104 Hz
    จอภาพ 4096 สี
    ขนาดจอภาพ 176x208 pix

อ่าเจอพวกเดียวกันแล้วท่าน US อาร์มี่ผมก็แฟนฝีเหมือนกันครับฮะๆ

OverclockZone Member sodom's Avatar

ใช้ N-GAGE ตัวแรกดีกว่าครับฟังเพลงดีมากๆขอบอก เบสแน่น

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

Quote Originally Posted by kitv3 View Post
    N-GAGE ตอนนี้มีเกมส์ใหญ่อยู่ประมาณ 70 เกมส์ที่ผมมี(เกมส์นึงเป็น 10 Mb ) เรื่องภาพสู้ PSP ไม่ได้หรอกแต่สู้ ในระดับมือถือเหมือนกันได้สบายๆ ส่วน PSP ภาพพอ PS 2 แต่บางเกมเหลี่ยมเยอะไปนิดนึงถ้าแนะนำคับเล่นเกมส์อย่างเดียว PSP แต่ถ้าเลือกไม่ได้ก็สอบคู้
    ข้อมูล N-gage จากเครื่องผมเองนะ QD Silver Edition ซื้อมาหลายปีละ
    CPU : ARM
    CPU SPEED : 104 Hz
    จอภาพ 4096 สี
    ขนาดจอภาพ 176x208 pix

อ่าเจอพวกเดียวกันแล้วท่าน US อาร์มี่ผมก็แฟนฝีเหมือนกันครับฮะๆ
    โอว์เด็กผีเหมือนกันครับ อิอิอิ แดงเดือดผ่านไป ใจยังแค้นครับ
    รอวันชำระแค้นที่โรงละครแห่งความฝันครับ อิอิอิอิ

ว่าไปแล้ว ผมยังจะหาซื้ออยู๋นะครับ N-Gage เนี่ยย รู้สึกว่ามันซื้อมาแล้วใช้คุ้มเหลือเกิน
    เมื่อก่อนมีทั้งสองรุ่นเลยนะครับเนี่ยยยย เสียดายเล่นจนปุ่มพัง อิอิอิ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

psp มันส์กว่าเยอะครับ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

psp มันส์กว่าเยอะครับ

Bookmarks

Bookmarks