Announcement

Collapse
No announcement yet.

TONIQ 120 VS CORE CONTACT FREEZER

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TONIQ 120 VS CORE CONTACT FREEZER

อันไหนเย็นกว่ากันครับ ใครเคยผ่านมือมาทั้ง 2 แล้วช่วยคอมเม้นหน่อยครับ

ผมไม่เคยใช้ core contact นะครับ เคยใช้แต่ Tuniq เทียบกับ U-120X ความเย็นสูสีกันเลยครับ
    ดังนั้นผมจึงอนุมานเอาเองว่า Tuniq น่าจะเย็นกว่า core contact ครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
      ผมไม่เคยใช้ core contact นะครับ เคยใช้แต่ Tuniq เทียบกับ U-120X ความเย็นสูสีกันเลยครับ
      ดังนั้นผมจึงอนุมานเอาเองว่า Tuniq น่าจะเย็นกว่า core contact ครับ
      ผมก็ใช้ Tuniq อยู่เหมือนกันเดิมๆ คล๊อกนิดหน่อยก็ ลดจากเดิมมาประมาณ 6-7 องศา แต่ยังไม่เคยลอง Core Contact แต่เห็นงามดีก็เลยมีโลเลนิดหน่อย

Comment

ช่วยดัน

Comment

Originally posted by Tuleedin View Post
          ผมก็ใช้ Tuniq อยู่เหมือนกันเดิมๆ คล๊อกนิดหน่อยก็ ลดจากเดิมมาประมาณ 6-7 องศา แต่ยังไม่เคยลอง Core Contact แต่เห็นงามดีก็เลยมีโลเลนิดหน่อย
          ถ้าใช้งานเดิมๆแล้วลดได้ 6-7 องศานี่ก็เย็นแล้วครับ sink พวกนี้มันจะเห็นผลต่อเมื่อเรา oc แล้วต้องเพิ่มไฟเยอะๆ อุณหภูมิมันเลยสูงครับ ซึ่ง sink เดิมไม่สามารถเอาอยู่แน่นอน ซึ่งถ้าเทียบกันตอน oc แล้วอาจจะเย็นต่างกัน 15-20 องศาเลยก็เป็นได้ครับ

Comment

Working...
          X