Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเสียงไม่ออก ลงไดร์ก็แล้ว มันก็แสดงการทำงานอยู่ แต่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเสียงไม่ออก ลงไดร์ก็แล้ว มันก็แสดงการทำงานอยู่ แต่

มีปัญหาเสียงไม่ออก ลงไดร์ก็แล้ว มันก็แสดงการทำงานอยู่ แต่ไม่รู้ไปทำท่าไหนมา รบกวนด้วยครับ

ใช้ออนบอร์ดครับ

ในsoundเลือก audioให้เป็น sound card รึยังครับ

Comment

อยู่ตรงไหนรบกวนด้วยครับ

Comment

ลงจากแผ่น mainboard เลยหรือเปล่าครับ หรือไปหาโหลดมา เพราะ Sound AC97 ถ้าใส่ผิดยี่ห้อ (Realtek,Avance,อื่นๆ) มันอาจจะลงผ่าน แต่เสียงจะไม่ออก แต่ถ้าลงจากแผ่นต้นฉบับ หรือโหลดจากเน็ทมาถูกตัว แล้วใช้ไม่ได้ ก็ลองเช็คลำโพงด้วย ว่าเสียหรือเปล่า หรือสุดท้าย Sound On อาจจะเสียเอง ลองเช็คดูอีกทีครับ

Comment

หรือไม่ก้อคงต้องส่งเครมครับ

Comment

ตามภาพ ได้โหลดโดยตรงจากเวบasus หากต้องการยกเลิกการติดตั้ง ทำยังไง

ไม่สามารถsystem restoreได้เลย เพราะถูกลบไว้หมด เลยย้อนกลับไม่ได้

Comment

ถ้าจะให้ลบ ต้องลบตัวไหนครับ ตามรูป จะได้ลงไดร์เมนบอร์ดครับ ใช้asus p4g8x

http://www.overclockzone.com/report/...g8x/index.html

Comment

ท่านได้ลงโปรแกรม RealPlayer หรือเปล่า ให้ไปดูระดับ Volume ในตัวโปรแกรมตัวนี้ด้วยเน้อ

Comment

ไม่ได้ลงไว้ครับ ตามรูปแรกมีตัวRealMediaไม่รู้เกี่ยวไหม ตอนนีได้ดาวโหลดRealPlayer11และติดตั้ง ก็ไม่มีเสียงเช่นกัน แต่มีหน้าต่างแสดงออกมาตามรูป1-4 ไม่รู้ว่ามันคืออะไร รบกวนด้วยครับ

Comment

เป็นเหมือนผมเลย ออนบอร์ด ในโปรแกรมมันแสดงว่าเสียงออกแล้วแต่ก็เงียบอย่างเดิม

เลยต้องเสียเงินซื้อการ์ดเสียง....

Comment

อะนะ แล้วมันดูยังไงว่าเสีย ไม่ได้ไปแตะอะไรในคอมเลย

Comment

Working...
                      X