Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูแรมของผมทีครับ งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูแรมของผมทีครับ งง

แรมผมมัน DDR400 256*2 แบบ Dual CH ครับ เช็กใน CPU-z มันขึ้นว่า
    Bus speed 175.0 Mhz
    Rate FSB 350.1 MHZ อ่ะครับ

ผมงงว่า ปกติ บัสต้องวิ่งที่ 200 ไม่ใช่หรอครับและ FSB ต้องเป็น400 อ่ะครับ ช่วยบอกทีครับว่าเป็นอะไร แล้วผมต้องแก้ยังงยให้ถูกต้องครับ

ปล. เอารูป CPU-Z มาโพสไม่เปนเลยพิมมาล้ะกันครับ หวังว่านึกภาพออกน้ะครับ

อ่า.. หายไปไหนกานหมดเนี่ย พุ้งนี้มาดูใหม่ล้ะกันครับ ช่วยๆแนะนำผมทีเถอะครับ ขอบคุณน้ะครับ

Comment

ก็ถูกแล้วนิคับ 175*2=350

Comment

ลองดูที่บัส cpu ว่าบัสเท่าไหร่ น่าจะมาจากอัตราทดแรม นะคับ จากข้อมูลที่ให้มาก็บอกได้เท่านี้แหละคับ ถ้าจะให้ดีเอาสเปคทั้งหมดละ ปริ้นสกรีนรูป cpu -z มาให้ดูจะได้บอกได้ละเอียดๆ

Comment

bios

Comment

ไปตั้งทดแรม หรือไปลดfsbในไบออสหรือเปล่าล่ะครับ ไปดูในไบออสดีๆครับ

Comment

เช็คในใบออสครับ

Comment

cpu: AMD sempron 2200+ อ่ะครับ
                ผมต้องไปปรับให้มันวิ่งที่บัส 200 หรือปล่าวครับ หรือว่าที่เป็นอยู่มันคือปกติครับ

Comment

sempron 2200+ ตัวนี้บัสมันเท่าไหร่คับ ผมว่าบัสก็น่าจะประมาณนี้แหละ

Comment

นาย ปรับทด ลง ในไบออส ปะ ไปเปลี่ยนเป็น 400 เลย งืมๆๆ

Comment

แล้วปรับตงไหนครับ ยังไงอ่ะ บอดผม MSI ครับ ช่วยบอกที่จะไปปรับหน่อย เอาชื่อที่ใกล้เคียงกันก็ได้ครับ

Comment

อธิบายยากแฮะ

Comment

Working...
                        X