Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคแบบมั่วอะคับ หมดไป24600 บ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคแบบมั่วอะคับ หมดไป24600 บ.

ผมจัดสเปค แบบมั่วๆอะ หมดไป 24600 บาท ช่วยวิเคราะห์สเปคผมหน่อย ไม่รวมจอนะคับ

Cpu - E8400 3.0 GHz
    M/B - Asus P5Q-E
    VGA - Asus En9600GT /Htdi/512 m Black Peert Pciex
    RaM- 2 Gb Kingston Dvr800
    Power Supply - Tagan TG 600 W.
    Case - Cooler Master

สเปคนี้พอทนป่าวคับ อยากเล่นได้ นานๆ ไม่อยากซื้ออีกแล้ว เหอๆ ตามไม่ทันเทคโนโลยี 555+

VGA - Asus En9600GT /Htdi/512 m Black Peert Pciex เน่าครับเพิ่มอีกนิดเป้น 4850 ICEQ 4 ดีกว่า

Comment

Originally posted by interpower View Post
      VGA - Asus En9600GT /Htdi/512 m Black Peert Pciex เน่าครับเพิ่มอีกนิดเป้น 4850 ICEQ 4 ดีกว่า
      แล้ว SPARK GF9500GT 512MB ดีป่าวครับ

ประมาณ 2,800 โดยประมาณ

Comment

psu tagan 480w 1900
        His HD4850 IcQ4 6200

Comment

กำ ผมเพิ่งซื้อมา ว่า VGA เน่า เศร้าเลย ใช้ไปก็ ยังไม่มีไรนะ สบายดี ลื่น

Comment

ซื้อมาแล้วก็ใช้ไปครับ ของที่อยู่กับเราแล้วยังใช้งานมันได้ดีและพอใจ ก็โอเคละครับ

มันคือของๆเราและเราต้องใช้มันให้คุ้มครับผม

Comment

วิจารย์แล้วเดียวไม่สบายใจครับ

ดีแล้วครับถ้าซื้อมาแล้ว

Comment

วิจารณ์ ก็ได้คับ ในเชิงวิชาการ และ เทคนิค ผมจะได้ ความรู้ ด้วย ไม่ได้ซีเรียจไรหรอกคับ อิอิ

Comment

เป็นผมจะเลือก CPU E7xxx แล้วเพิ่ม VGA

Comment

โอเคครับ แรงกว่าเครื่องผมเยอะเลย ^^

"ใช้มันทำงานให้มันทำเงินกลับมามากกว่า 24600 ก็ถือว่าคุ้มค่าแล้วครับผม"

Comment

อย่างแรก ถ้าเน้นเกมส์

สิ่งที่ควรเปลี่ยน คือ ลด MB ลงอีกหน่อย ราคาไม่น่าเกิน 4000 ซึ้งไม่ทำให้สมรรถณะของ ระบบลดลง
                      สิ่งที่เพิ่มได้คือ VGA น่าจะไปได้ถึง 8800GT ในงบเดียวกัน หรือ 9800GTX+
                      PSU ลดลงมาได้ที่ 500W สบายๆ ENERMAX 460W รับได้ระดับ 4850 หรือ 9800GTX+ สบายๆ ครับ

โดยรวมจะทำให้ performance ที่สูงขึ้น แต่ความสวยงานอาจลดลงไปพอสมควรครับ

จริงๆ ความสำคัญ อย่ที่การนำไปใช้งานมากกว่านะครับไม่ว่าจะสเปคใหน ผมก็ว่าแรงทั้งนั้นครับ ถ้าใช้แล้วมันคุ้ม

Comment

เออ ผม สงสัย นะ คับ MB รุ่น P5Q-E มันดีป่าว คับ อืม คือผมเหงมันสวยดีอะ 5555555+

ผมก็คิดว่ามันคงดี ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องไรมากหรอก เหอๆ ซื้อมั่วๆ ไปอะคับ

Comment

อย่างแรก ถ้าเน้นเกมส์

สิ่งที่ควรเปลี่ยน คือ ลด MB ลงอีกหน่อย ราคาไม่น่าเกิน 4000 ซึ้งไม่ทำให้สมรรถณะของ ระบบลดลง
                          สิ่งที่เพิ่มได้คือ VGA น่าจะไปได้ถึง 8800GT ในงบเดียวกัน หรือ 9800GTX+
                          PSU ลดลงมาได้ที่ 500W สบายๆ ENERMAX 460W รับได้ระดับ 4850 หรือ 9800GTX+ สบายๆ ครับ

โดยรวมจะทำให้ performance ที่สูงขึ้น แต่ความสวยงานอาจลดลงไปพอสมควรครับ

จริงๆ ความสำคัญ อย่ที่การนำไปใช้งานมากกว่านะครับไม่ว่าจะสเปคใหน ผมก็ว่าแรงทั้งนั้นครับ ถ้าใช้แล้วมันคุ้ม

Comment

เออ ผม สงสัย นะ คับ MB รุ่น P5Q-E มันดีป่าว คับ อืม คือผมเหงมันสวยดีอะ 5555555+

ผมก็คิดว่ามันคงดี ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องไรมากหรอก เหอๆ ซื้อมั่วๆ ไปอะคับ

Comment

Working...
                            X