Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดไฟล์หนังมาเป็น dvd 5.78 GB จะไรท์ลง dvd หมดได้ไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดไฟล์หนังมาเป็น dvd 5.78 GB จะไรท์ลง dvd หมดได้ไงครับ

พอจะมีวิธีมั้ยครับ นอกจากต้องไรท์ DVD 2 แผ่น หรือไปซื้อแผ่น DVD9 อย่างเดียว

ท่านใดพอจะมีวิธีบีบอัดลง dvd ธรรมดาแผ่นเดียวได้มั้ยครับ

รู้สึกเค้าจะใช้โปรแกรม CloneDVD กันนะครับ แต่เรื่องลายละเอียดผมไม่แน่ใจเหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบอีกทีแล้วกันครับ

Comment

ใช้เนโรก้ได้ Nero Recode
      ก่อนอื่นท่านต้องแตกไฟล์ ที่ดาวโหลดมาก่อน แล้วมันจะมีโฟร์เดอร์VIDEO_TSจะมีไฟล์อยุ่ขเงใน7-10ไฟล์
      หรือทำเป็นอิมเมจไดร์ก็ได้ แนะนำให้ทำเป็นอิมเมจไดร์(เพราะง่ายดี)
      เเล้วเปิดNero Recode
      1-เลือก รีโค๊ต DVD เป็น DVD
      2-เลือกอิมพอร์ตDVD แล้วไปเลือก โฟร์เดอร์ที่เก็บไฟล์DVDหรือ เลือกที่ ไดร์ที่เราอิมเมจไว้
      3-ไปเลือก แผ่นเป้าหมายที่เราจะไร้ว่าขนาดใหน แล้วก็ติ๊กที่ช่อง ทำให้พอดีกับเป้าหมาย
      แค่นี้ก้ไร้ได้เเล้ว ตัวเลือกแผ่นเป้าหมายจะอยุ่ขวามือของเรา ตรงมุมๆล่างไกล้ๆกับปุ่ม next/ต่อไป

Comment

Nero Recode นี่คือแปลง DVD9 โดยการลดขนาดไฟล์ให้ใส่ DVD5 แผ่นเดียวได้ใช่ปะครับ แล้วถ้าเรามีแผ่นเกมที่เป็น DVD9 อยู่อยากแปลงเป็นใส่ DVD5 2 แผ่นได้ปะครับ
        Last edited by mcbonton; 31 Aug 2008, 19:11:35.

Comment

DVDshrink RIP เอาครับ โดยไม่ต้องไปลดขนาดภาพยนตรแต่ละจาก MENU หรือตัดเสียงบางเสียงออกก็ตามใจท่าน ถ้าจะโหดหน่อยก็ DVDlabPro

Comment

แผ่นเกมส์ต้อง winrar อย่างเดียวครับ สร้าง Image ของเกมส์ก่อน แล้วใช้ winrar แบ่งเป็นสองไฟร์ แล้วค่อยไรท์ลงแผ่นเก็บไว้สองแผ่นครับ ผมใช้วิธีนี้ครับ

Comment

จัดไป มาช่วยดัน

Comment

ถ้าต้องการ ลดขนาดจาก dvd9 มาเป็น dvd5 ใช้โปรแกรม dvd shrink หรือ dvdfab ก็ได้
                ถ้าต้องการ แบ่งหนัง dvd9 ออกเป็น dvd5 2แผ่น ใช้โปรแกรม dvdfab คับ

อันนี้แบบง่ายๆเลยนะ

ถ้าอยาก pro กว่านั้น CCE เลยคับ 9pass ภาพอย่างเนียน

Comment

Working...
                X