Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 180,000 บาทช่วยจัด spec ให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณมากๆครับ จะรอน่ะครับ

Comment

จะรอ คำแนะนำน่ะครับบ

Comment

ป๊าดดดดดดดด แสนแปดด ขอเจียดมาที่ผมซัก 10 k ก็ได้นะ

Comment

เอาไปทำงาน ทำเงิน ราคานี้ก้อคุ้มละครับ เรนเดอร์ทีเครื่องบ้านๆ ไปเที่ยวกลับมายังไม่เสดเรยย เอิ๊กๆ

Comment

ปกติ ถ้าเป็นบริษัทที่ต้องใช้งานด้านนี้จริง 180000 ถือว่าถูกมากนะครับ ผมยังสนันสนุนเครื่องแบนรไปเลยครับ

Comment

http://www.dell.com/content/products...555&l=en&s=biz

นี้ตัวอย่าง ของจริงครับ 180000 นี้เด็กๆเลยครับ ซื้อไปเถอะครับ เข้าของกระทู้ เลือกดีๆมีหลายแบนให่เลือก สิ้งที่สำคัญมากว่าเสปคคือ บริการหลังการขาย ถามให้ดีๆครับ ว่าเราจะได้อะไรจากการจ่ายเงิรครั้งนี้ครับ ถามทุกบริษัท จริงๆวิธีที่นิยมมากที่สุดคือ ให้บรษัทต่างๆเสนอราคามาครับแล้วเอามาเปรียบเทียบครับ

Comment

ไปเอา CPU ตัวละ50,000 เอา M/B สัก12,000 แรมสัก 10,000 VGA สัก 20/30K
                ที่เหลือเอาแบบช่วยตัวเองประหยัดอะครับ

Comment

Dell ดีกว่าครับ เปิดไว้ 3 ปีแล้วยังไม่เคยปิดเลย

Comment

เชียร์ DELL อีกคนครับ

Comment

มาแอบดู ด่อมๆมองๆ

Comment

ตามบริษัทใหญ่แค่การ์ดจอที่เขาใช้ก็เป็นแสนขึ้นละครับอย่างตัวท็อปก็ Quadro FX5600 หรือ FileGL
                        V8650 ราคาก็ปาเข้าไปร่วม 145,000 บาทเข้าไปแล้ว บางทีเล่นกันเป็นฟาร์มเลย(ไมใช่ไก่นะ อิอิอิ)
                        งบแสนแปดถือว่าไม่มากสำหรับงานขนาดใหญ่

Comment

- -**

มันทำไรได้บ้าง 180k นี่ (คงตั้งไว้เฉยๆ ไม่มีใครกล้าเล่น )

Comment

Originally posted by phety View Post
                            - -**

มันทำไรได้บ้าง 180k นี่ (คงตั้งไว้เฉยๆ ไม่มีใครกล้าเล่น )
                            เอาไว้วันหลังจะเอา รูปของเครื่องคอม ราคาเกิน 200000 มาให้ดูครับ ว่าเครื่องพวกนี้ ทำงานได้แบบ โหดจริงๆ 24 ชม และ ไม่เคยปิดตัวเอง

คอมไม่ได้มีไว้แค่ เล่นเกมส์กับ ทำงานอย่างที่เรา ได้อ่านกันบ่อยๆในเวปนี้ครับ มันยังทำอะไรได้อีกหลายอย่าง ชนิดที่ว่า เรื่องที่เราเรียกว่า เทพ ราคา 100000 ก็ไม่สามารถทำได้เลยครับ

Comment

IBM X series

Comment

ซื้อยังอ่ะครับพี่ รุ่นไหนเอ่ย

Comment

Working...
                                X