Announcement

Collapse
No announcement yet.

DIVOOM X1H เจ้งแล้วครับ เครมหรือซ่อมร้านเองดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DIVOOM X1H เจ้งแล้วครับ เครมหรือซ่อมร้านเองดีครับ

เรียบร้อยครับ ซื้อมา 1 วันก็ไปเลย ถ่อไปถึงพันทิฟ แล้วก็ขนกลับบ้านที่ภูเก็ต ลำโพงคู่หน้าไม่ดังครับ -*-
    ซื้อมาวันที่ 8 เดือน 8 ปี 2008 (วันดีซ่ะด้วย) ตอนนี้กำลังคุยกับเพื่อนอยู่ว่า ส่งไปเครมที่ร้าน(ส่งไปรษณีย์ให้เพื่อนมันขนไปเครมให้) หรือว่า ผมจะหาร้านซ่อมแถวๆนี้(ภูเก็ตมีร้านซ่อมลำโพงไหมเนี่ย) ดีกว่าครับ
    ลองปรับดูแล้ว ลำโพงคู่หน้าไม่เสียเพราะ พอสลับให้มันไปอยู่ข้างหลังมันก็ดัง เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่ ตัวซัพที่มีปัญหา (ตอนซื้อก็เทสแล้วดังหมด ซิกๆ)
    แล้วอาการแบบนี้มันเลวร้ายมากไหมครับ

ซื้อมาเท่าไหร่หรอครับ

ผมก็ใช้นะรุ่นนี้ ผมโมเปลี่ยนสายลำโพง บัดกรีใหม่หมดเลย กะว่า เสีย ก็ยกร้านซ่อมอย่างเดียว

ไม่เอาประกันหรอก เพราะ ประกันเนี่ย เป็นเดือนแน่ๆ ช่างซ่อม ดีไม่ดี วันเดียวได้

Comment

ประกันรอนานแน่ๆครับ ซ่อมร้านถ้าไม่แพงซ่อมไปเลยนิ ไม่ต้องไปรอครับถือโอกาสโมดิฟายมันไปในตัวเลยครับ

Comment

ซื้อมา 2,200 บาทครับ แล้วถ้าปกติเนี่ย ลำโพงเสียเขาซ่อมที่ไหนกันครับ -*-

Comment

Working...
        X