Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ไม่รู้ว่าอะไรเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ไม่รู้ว่าอะไรเสีย

คือคอมของผมอยู่ดีๆก้มีอาการค้างตอนเล่นเนตแบบdial upเล่นๆอยู่ก้ค้างไปเลยครับ
    พอresetแล้วเปิดขึ้นมาเครื่องก็จอมืดไปเลยครับ ไม่มีเสียงbeepเลยด้วย

จึงอยากจะรู้ว่าเครื่องผมเสียตรงไหนครับ
    ระหว่าง VGA Card ,MB หรือ PSU

รายละเอียดของเครื่องมีดังนี้ครับ
    Amd XP 2600+ Barton ไม่ได้clock
    Asus A7V600-X
    Kingmax 512/400 *2
    Maxtor 160GB ATA 133
    Spark 6200A 256MB
    DVDRW Benq 1655+ Asus 16X
    ผมลองเชคสายสัญญาณทั้งหมดแล้วต่อครบ แต่พอเอาvgaไปลองอีกเครื่อง
    เกิดอาการไม่สามารถเข้าwindowsได้ แต่ขึ้นหน้าจอตอนpostปกติครับ ผมควรจะต้องนำอะไรไปซ่อมครับ ทุกอย่างอยู่ในประกันหมดเลย

ขอบคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาตอบครับ

อาการนี้เป็นเฉพาะตอนต่อNet หรือครับ ใช้งานอย่างอื่นเป็นป่าว

Comment

คืออาการนี้เป็นหลังจากเข้าเนต ครั้งสุดท้าย เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาครับ
      ตอนนี้เปิดเครื่องมาก็จอมืดเลยครับ ไม่เห็นอะไรเลย
      เงียบมากๆ

Comment

ผมเคยจออาการนี้กับ ปัญหา ไดร์เวอร์การ์ดจอนะ

Comment

Working...
        X