overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 53

Thread: เราซื้อคอมฯ ดีๆ แรงๆ โคตรๆ ไปทำอะไรหรอครับ

OverclockZone Member peterpan88's Avatar

Default เราซื้อคอมฯ ดีๆ แรงๆ โคตรๆ ไปทำอะไรหรอครับ

ไม่สงารคนที่เค้าไม่มีอันจะกินกันบ้างหรอครับ สงสารคนที่ไม่มีโอกาศที่จะได้จับคอม หรือ ไม่เคยรู้จักคอมเลยบ้างสิครับ โครงการดีๆ ก็มีเย้อะแยะ ถมเถไปครับ ทำไมไม่ไปช่วยกันละครับเอาแต่ทำตัวเป็นเด็กน้อย ในสังคมเมืองใหญ่ไปทำไมครับ ลองมองดูตัวเองสิ่ครับว่า คอมพิวเตอร์น่ะครับ มันสำคัญรึปล่าว หรือเราจะทำให้พ่อแม่ลำบาก เพราะเราจะซื้อคอมมาเล่นเกมส์ แค่นั้นน่ะหรอครับ ผม ส่วนตัวผม มันไม่สำคัญหรอกครับ ผมสำคัญที่ว่า ตอนที่ไม่มีทำไมมันมีเพื่อนเย้อะจัง แต่เวาพอ เรามีอะไรๆๆ แล้ว ทำไมเพื่อนเราที่เคยรัก กันทำไมมันหายหมด จะหลงระเริงกับ ความแรงทำไมหล่ะครับ อยู่กับตัวเองก็พอ ครับ พออยู่พอกิน ตามพระราชดำรัส ซ้ะดีกว่านะครับ

ปล. นำเงินที่ได้มานะ ไปเรียนหนังสือ หาความรู้ซ้ะจะดีกส่าอีกนะครับ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

เอ้า ซื้อมา แล้วแรงพอใจแล้ว

มันก็จะรู้สึกดี

แล้วทำทุกอย่างอย่างมีความสุข เอง - -

คอมดี ไม่ได้มีไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวนะครับ - -

OverclockZone Member estrellas's Avatar

แรงแบบนี้ใช่ไหม

Moderator mercadix's Avatar

บ่นอะไร งง ?

อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้งครับ สมาชิกเป็นหมื่นๆ เป้าประสงค์การใช้งานก็เป็นหมื่นๆ เช่นกัน

แล้วเครื่องของท่านเอามาทำอะไรครับ เอามาควบคุมกระสวยอวกาศของ N|ASA หรือป่าว กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    Last edited by mercadix; 31 Aug 2008 at 19:25:07.

OverclockZone Member RazoRozA's Avatar

ของผมนะ
    1.ทำงาน
    2.หาเงิน
    3.ผ่อนคลาย ( ดูหนัง,เล่นเกม )
    4.โหลดบิท (บางอย่างไม่ต้องซ้ำ ^^)
    5.ดูโทรทัศน์
    เปิดคอม 1 ทีมันทำได้หลายอย่าง

การที่มีคอมแรงๆแพงๆ มันก็ขึ้นอยู่กับคนที่ใช้ อันนี้พูดกันยาก
    อย่างผมก็เอามาทำอะไรหลายๆอย่างที่มากกว่าเล่นเกมอย่างเดียวนะ ^^

Moderator mercadix's Avatar

Quote Originally Posted by peterpan88 View Post
    ไม่สงารคนที่เค้าไม่มีอันจะกินกันบ้างหรอครับ สงสารคนที่ไม่มีโอกาศที่จะได้จับคอม หรือ ไม่เคยรู้จักคอมเลยบ้างสิครับ โครงการดีๆ ก็มีเย้อะแยะ ถมเถไปครับ ทำไมไม่ไปช่วยกันละครับเอาแต่ทำตัวเป็นเด็กน้อย ในสังคมเมืองใหญ่ไปทำไมครับ ลองมองดูตัวเองสิ่ครับว่า คอมพิวเตอร์น่ะครับ มันสำคัญรึปล่าว หรือเราจะทำให้พ่อแม่ลำบาก เพราะเราจะซื้อคอมมาเล่นเกมส์ แค่นั้นน่ะหรอครับ ผม ส่วนตัวผม มันไม่สำคัญหรอกครับ ผมสำคัญที่ว่า ตอนที่ไม่มีทำไมมันมีเพื่อนเย้อะจัง แต่เวาพอ เรามีอะไรๆๆ แล้ว ทำไมเพื่อนเราที่เคยรัก กันทำไมมันหายหมด จะหลงระเริงกับ ความแรงทำไมหล่ะครับ อยู่กับตัวเองก็พอ ครับ พออยู่พอกิน ตามพระราชดำรัส ซ้ะดีกว่านะครับ

ปล. นำเงินที่ได้มานะ ไปเรียนหนังสือ หาความรู้ซ้ะจะดีกส่าอีกนะครับ
    ต้องการสื่ออะไรครับเนี่ย??? งง บังเอิญทำงานแล้วครับ ไม่ได้ขอพ่อแม่กิน ผมใช้คอมพ์ทำอะไรมันก็เรื่องของผม
    Last edited by mercadix; 31 Aug 2008 at 19:26:30.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by estrellas View Post
    แรงแบบนี้ใช่ไหม

เจ๋งจริงๆ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

อยู่เฉยๆ ก็ไม่มีใครว่านะครับ

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

ก็เพราะว่าผมทำงานแล้วไงครับไม่ได้ลบกวนเงินพ่อแม่ ส่วนเรื่องช่วยเหลือผมก็ช่วยเหลือครับ ที่ทำไปเพราะว่าผมชอบคอมพิวเตอร์ คุณจะไม่ชอบอะไรบ้างเลยหรือไง เพื่อนดีๆก็มีเยอะครับแต่คุณหาไม่เจอเอง

OverclockZone Member

คนที่ทำงานได้เงินมา จะเอามาซื้อของเล่นหาความสุขใส่ตัวบ้างก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร เวลาทำงานมาเหนื่อยๆ จะได้ผ่อนคลายบ้าง
    ส่วนเด็กๆ ที่ยังขอเงินพ่อแม่ ไม่ควรซื้อของแพงครับ

OverclockZone Member Pikba's Avatar

ขอโทษครับ ผมใช้เงินที่ผมหาเองซื้อมาครับ ไม่ได้ทำให้พ่อแม่หรือใครเดือดร้อน..

ผมจำได้ว่านายคนนี้ ชอบตั้งกระทู้ ให้คนอื่นมาว่าตัวเอง ดูอย่างสเปคคอมเทพพี่แกสิครับ MB กับ RAM เข้ากันได้อย่างดีเลยเนอะ

OverclockZone Member Masterboy's Avatar
    -:- พระนครศรีอยุธยา -:-

ดูหนัง ฟังเพลง เล่น m เล่นเกมส์ กากๆ แค่นี้ละครับ ได้คุณค่าทางจิตใจ

ถ้างั้นถามต่อเล่นๆ อิอิ

แต่งรถแรงๆไปทำไม

แต่งหน้าสวยๆไปทำไม

ทุกคำถามมีคำตอบครับ ขำๆนะ

OverclockZone Member iaung's Avatar

พอดีว่าคอมสำหรับผมมันจำเป็นมาก ขาดไม่ได้ เพราะถ้าขาดคอมก็ไม่รู้จะเอาอะไรทำงาน และถ้าไม่ทำงานก็ไม่มีจะแ-ก

OverclockZone Member

ซื้อ คอมแพงๆ มาให้ *คุณ* ถามมั้ง

นี่สุภาพแร้วน้ะ ^^

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

แต่ก็มิได้นำพา

OverclockZone Member Mushan's Avatar

มันก็แล้วแต่คนชอบครับ
    แล้วอีกอย่างเราไม่ได้ไปทำให้เ้ดือดร้อนใครสะหน่อย

อีกอย่างการที่เราหาอุปกรณ์แรงๆมาเสริมก็เท่ากับหาความรู้ไปไหนตัวเช่นกันครับ

OverclockZone Member axel's Avatar

เจ้าของทู้ อายุแค่ 19 แถมยังตั้งกะทู้ถามไรเหมือนเด็กๆตั้งเยอะ

http://forums.overclockzone.com/foru...archid=4923508

ผมว่าไปตั้งใจเรียนให้จบ หางาน หาเงินเองให้ได้ก่อนค่อยมาวิจารณ์หรือออกความเห็นทำนองนี้ดีกว่าครับ

คนที่เล่นเวบนี้ที่โตๆ รับผิดชอบชีวิตตัวเองกันได้หมดแล้วครับ มีส่วนน้อยที่จะต้องใช้คำชี้นำของท่านครับ

(และ 1 ในนั้น ก็เป็นตัวท่านเองที่ต้องไปทบทวนพฤติกรรมที่ตัวเองพูดเองครับ)

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    อยู่เฉยๆ ก็ไม่มีใครว่านะครับ
    ว่างั้นแหละ

OverclockZone Member virussutteen's Avatar

.
    Last edited by virussutteen; 9 Dec 2015 at 00:02:27.

OverclockZone Member Slipkn0T's Avatar

มันเป็นความสุขของคนที่เค้าชอบนะ เป็นการหาความรู้ไปในความสุข

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks