Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราซื้อคอมฯ ดีๆ แรงๆ โคตรๆ ไปทำอะไรหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราซื้อคอมฯ ดีๆ แรงๆ โคตรๆ ไปทำอะไรหรอครับ

ไม่สงารคนที่เค้าไม่มีอันจะกินกันบ้างหรอครับ สงสารคนที่ไม่มีโอกาศที่จะได้จับคอม หรือ ไม่เคยรู้จักคอมเลยบ้างสิครับ โครงการดีๆ ก็มีเย้อะแยะ ถมเถไปครับ ทำไมไม่ไปช่วยกันละครับเอาแต่ทำตัวเป็นเด็กน้อย ในสังคมเมืองใหญ่ไปทำไมครับ ลองมองดูตัวเองสิ่ครับว่า คอมพิวเตอร์น่ะครับ มันสำคัญรึปล่าว หรือเราจะทำให้พ่อแม่ลำบาก เพราะเราจะซื้อคอมมาเล่นเกมส์ แค่นั้นน่ะหรอครับ ผม ส่วนตัวผม มันไม่สำคัญหรอกครับ ผมสำคัญที่ว่า ตอนที่ไม่มีทำไมมันมีเพื่อนเย้อะจัง แต่เวาพอ เรามีอะไรๆๆ แล้ว ทำไมเพื่อนเราที่เคยรัก กันทำไมมันหายหมด จะหลงระเริงกับ ความแรงทำไมหล่ะครับ อยู่กับตัวเองก็พอ ครับ พออยู่พอกิน ตามพระราชดำรัส ซ้ะดีกว่านะครับ

ปล. นำเงินที่ได้มานะ ไปเรียนหนังสือ หาความรู้ซ้ะจะดีกส่าอีกนะครับ

เอ้า ซื้อมา แล้วแรงพอใจแล้ว

มันก็จะรู้สึกดี

แล้วทำทุกอย่างอย่างมีความสุข เอง - -

คอมดี ไม่ได้มีไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวนะครับ - -

Comment

แรงแบบนี้ใช่ไหม

Comment

บ่นอะไร งง ?

อย่าเอาตัวเองเป็นที่ตั้งครับ สมาชิกเป็นหมื่นๆ เป้าประสงค์การใช้งานก็เป็นหมื่นๆ เช่นกัน

แล้วเครื่องของท่านเอามาทำอะไรครับ เอามาควบคุมกระสวยอวกาศของ N|ASA หรือป่าว กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
        Last edited by mercadix; 31 Aug 2008, 19:25:07.

sigpic

Comment

ของผมนะ
          1.ทำงาน
          2.หาเงิน
          3.ผ่อนคลาย ( ดูหนัง,เล่นเกม )
          4.โหลดบิท (บางอย่างไม่ต้องซ้ำ ^^)
          5.ดูโทรทัศน์
          เปิดคอม 1 ทีมันทำได้หลายอย่าง

การที่มีคอมแรงๆแพงๆ มันก็ขึ้นอยู่กับคนที่ใช้ อันนี้พูดกันยาก
          อย่างผมก็เอามาทำอะไรหลายๆอย่างที่มากกว่าเล่นเกมอย่างเดียวนะ ^^

Comment

Originally posted by peterpan88 View Post
            ไม่สงารคนที่เค้าไม่มีอันจะกินกันบ้างหรอครับ สงสารคนที่ไม่มีโอกาศที่จะได้จับคอม หรือ ไม่เคยรู้จักคอมเลยบ้างสิครับ โครงการดีๆ ก็มีเย้อะแยะ ถมเถไปครับ ทำไมไม่ไปช่วยกันละครับเอาแต่ทำตัวเป็นเด็กน้อย ในสังคมเมืองใหญ่ไปทำไมครับ ลองมองดูตัวเองสิ่ครับว่า คอมพิวเตอร์น่ะครับ มันสำคัญรึปล่าว หรือเราจะทำให้พ่อแม่ลำบาก เพราะเราจะซื้อคอมมาเล่นเกมส์ แค่นั้นน่ะหรอครับ ผม ส่วนตัวผม มันไม่สำคัญหรอกครับ ผมสำคัญที่ว่า ตอนที่ไม่มีทำไมมันมีเพื่อนเย้อะจัง แต่เวาพอ เรามีอะไรๆๆ แล้ว ทำไมเพื่อนเราที่เคยรัก กันทำไมมันหายหมด จะหลงระเริงกับ ความแรงทำไมหล่ะครับ อยู่กับตัวเองก็พอ ครับ พออยู่พอกิน ตามพระราชดำรัส ซ้ะดีกว่านะครับ

ปล. นำเงินที่ได้มานะ ไปเรียนหนังสือ หาความรู้ซ้ะจะดีกส่าอีกนะครับ
            ต้องการสื่ออะไรครับเนี่ย??? งง บังเอิญทำงานแล้วครับ ไม่ได้ขอพ่อแม่กิน ผมใช้คอมพ์ทำอะไรมันก็เรื่องของผม
            Last edited by mercadix; 31 Aug 2008, 19:26:30.

sigpic

Comment

Originally posted by estrellas View Post
              แรงแบบนี้ใช่ไหม

เจ๋งจริงๆ

Comment

อยู่เฉยๆ ก็ไม่มีใครว่านะครับ

Comment

ก็เพราะว่าผมทำงานแล้วไงครับไม่ได้ลบกวนเงินพ่อแม่ ส่วนเรื่องช่วยเหลือผมก็ช่วยเหลือครับ ที่ทำไปเพราะว่าผมชอบคอมพิวเตอร์ คุณจะไม่ชอบอะไรบ้างเลยหรือไง เพื่อนดีๆก็มีเยอะครับแต่คุณหาไม่เจอเอง

Comment

คนที่ทำงานได้เงินมา จะเอามาซื้อของเล่นหาความสุขใส่ตัวบ้างก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร เวลาทำงานมาเหนื่อยๆ จะได้ผ่อนคลายบ้าง
                    ส่วนเด็กๆ ที่ยังขอเงินพ่อแม่ ไม่ควรซื้อของแพงครับ

Comment

ขอโทษครับ ผมใช้เงินที่ผมหาเองซื้อมาครับ ไม่ได้ทำให้พ่อแม่หรือใครเดือดร้อน..

ผมจำได้ว่านายคนนี้ ชอบตั้งกระทู้ ให้คนอื่นมาว่าตัวเอง ดูอย่างสเปคคอมเทพพี่แกสิครับ MB กับ RAM เข้ากันได้อย่างดีเลยเนอะ

Comment

ดูหนัง ฟังเพลง เล่น m เล่นเกมส์ กากๆ แค่นี้ละครับ ได้คุณค่าทางจิตใจ

ถ้างั้นถามต่อเล่นๆ อิอิ

แต่งรถแรงๆไปทำไม

แต่งหน้าสวยๆไปทำไม

ทุกคำถามมีคำตอบครับ ขำๆนะ

Comment

พอดีว่าคอมสำหรับผมมันจำเป็นมาก ขาดไม่ได้ เพราะถ้าขาดคอมก็ไม่รู้จะเอาอะไรทำงาน และถ้าไม่ทำงานก็ไม่มีจะแ-ก

Comment

ซื้อ คอมแพงๆ มาให้ *คุณ* ถามมั้ง

นี่สุภาพแร้วน้ะ ^^

Comment

แต่ก็มิได้นำพา

Comment

Working...
                              X