Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยเลือกทีครับ ละหว่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยเลือกทีครับ ละหว่าง

XFX 9600 GT 512 MB,DDR 3,CORE 650,MEM 1800,256 BIT SINK ZALMAN = 4590 bath
    กับ

XFX 8800 GT ZALMANSINK 512M.DDR3,CORE 600MEM 1800.256 BIT ZALMAN new price 4490 bath

ผมว่าจะไปซื้อที่ ร้านเจไดเลย เช็คในเวปราคามาถูกกว่าเวปอื่น
    สเป็คผม
    CPU Intel Pentium (R)4 2.96 GHz
    RAM 1 GB
    Mainborad GA-8TRC410M-NF
    Chipset ATi
    VGA GF 6200 LE

แล้ว HIS 4850 IceQ4 เจ้่าตัวนี้ผมสามาีรถใช่ได้ไหมครับ หรือมันเป็นของ AMD อย่างเดียว
    Last edited by Mushan; 31 Aug 2008, 21:10:50.

เป็นผมเอา 8800 gt เเรงกว่า9600 gt ส่วน 4850 ใช้ได้คับขอให้มีช่องเสียบ pci-e

Comment

8800GT แต่ 4850 แรงที่สุด

Comment

ตามด้านบนครับ

แต่ไม่แน่ใจว่า เมนบอร์ดท่านใส่ Pci-Express ได้รึปล่าวครับ

Comment

เช็คบอร์ดก่อนครับ ว่าใช่PCI EX หรือเปล่า แล้วก็ถ้าเป็นไปได้หายืมการ์ดซีรี่ย์8xxxขึ้นไปมาลองใส่ดูก่อนครับเผื่อบอร์ดไม่รับผมเคยเจอมาแล้วซื้อมาใส่แล้วภาพหายตอนลงไดร์เวอเสร็จอันนั้นผมใช้บอร์ดAsus K8N-VM 754ยกเครื่องไปลองร้านที่ซื้อการ์ดมาให้ลองสรุปบอร์ดไม่รับครับเค้าเลยให้เปลี่ยนรุ่น7xxxลงมาแทน

Comment

mainborad ของผมไป Pci-Express ครับ เพราะ VGA เก่าของผมก็เป็น Pci-Express เหมือนกาน
            ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้ความแำนะนำ แล้ว ไอ่เจ้า 4850 นี้ มันราคาเท่าไหร่ครับ

vga ที่ผมใช้ปัจจุบัน ทำขายึดตัวระบายความร้อน หักไปข้าง

Last edited by Mushan; 31 Aug 2008, 20:53:12.

Comment

อย่าคิดจะซื้อ HD485 8800GT หรือแม้แต่ 9600GT เด็ดขาดครับ
              cpu p4 3ghz คอขวดมากแน่ครับ รวมถึงแรม 512mb ด้วย

แนะนำ 8600GT ดีกว่าครับ chaintech 1790 บาท

ถ้าจะเล่นแรงๆแนะนำให้เปลี่ยนทั้งเครื่องนะครับ

Comment

โทดทีครับ แรม ผม 1 gb มะใช่ 512 นะครับ พิมพ์ผิด ครับ - -

เกือบไปแล้วครับเกือบจะโทรไปสั่งแล้ว
                ขอบคุณมากเลยครับ
                ตกลง เป็น 8600 GT นะครับ แล้วถ้าเป็น ATi แต่อยู่ในระดับที่ CPU ผมรับไหว ตัวไหนครับ เพราะเท่าืที่ผมอ่านมา ATi จะถูกกว่า NVIDIA

เจ้า xfx 8600 GT PCI-E ครับ

กับเจ้่าตัวนี้ ATi HD 3650 PCI-E

Last edited by Mushan; 31 Aug 2008, 21:29:03.

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                  อย่าคิดจะซื้อ HD485 8800GT หรือแม้แต่ 9600GT เด็ดขาดครับ
                  cpu p4 3ghz คอขวดมากแน่ครับ รวมถึงแรม 512mb ด้วย

แนะนำ 8600GT ดีกว่าครับ chaintech 1790 บาท

ถ้าจะเล่นแรงๆแนะนำให้เปลี่ยนทั้งเครื่องนะครับ
                  เห็นด้วยอย่างแรงคับ

ขนาดผม P4 3.2E ใช้ 7600GT ยังคอขวดนิดๆเลยครับ

8600GT ก็คอขวด แต่ราคามันคุ้มแล้ว คอขวดก็ยังดีที่แรงขึ้นครับ

ถ้าCPU ดีกว่านี้นะครับ

XFX 8800 GT ดีกว่าทุกกรณีครับ แรงกว่าซิงค์เทพด้วย

แต่เงินถึง HD4850 ผมมว่าแจ่มสุด

Comment

Originally posted by Mushan View Post
                    โทดทีครับ แรม ผม 1 gb มะใช่ 512 นะครับ พิมพ์ผิด ครับ - -

เกือบไปแล้วครับเกือบจะโทรไปสั่งแล้ว
                    ขอบคุณมากเลยครับ
                    ตกลง เป็น 8600 GT นะครับ แล้วถ้าเป็น ATi แต่อยู่ในระดับที่ CPU ผมรับไหว ตัวไหนครับ เพราะเท่าืที่ผมอ่านมา ATi จะถูกกว่า NVIDIA

เจ้า xfx 8600 GT PCI-E ครับ

กับเจ้่าตัวนี้ ATi HD 3650 PCI-E

ถ้า 3650 DDR 2 จะช้ากว่า 8600GT ครับ ต้องตัว DDR3 ถึงจะพอๆกัน
                    ผมว่า 8600GT น่าจะหาได้ถูกกว่านะ อย่าง chaintech 8600GT DDR3 แค่ 1790 สุดคุ้มครับ

Comment

อย่าหาว่าอย่างนู้นอย่างนี้เลยนะ
                      ไอ่ คอขวด หมายความว่าอาไรครับ

Comment

ไม่มอง 1950Pro มั้งเหรอ อิอิ แรงก่า 8600GT อีก

คอขวดหมายถึง อ่า ประมาณว่า

วิ่งพลัด 4x100 โดย นาย A B C D

นาย A ความเร็วในการวิ่ง 20กิโล/ชม
                        นาย B ความเร็วในการวิ่ง 25กิโล/ชม
                        นาย C ความเร็วในการวิ่ง 10กิโล/ชม
                        นาย D ความเร็วในการวิ่ง 20กิโล/ชม

ความเร็วในการวิ่งผลัดของ กลุ่มในความเป็นจริง ก็จะไม่สูงกว่า 15กิโล/ชม
                        เพราะมี นาย C ฉุดรั้ง เพื่อนไว้ ไม่ให้ ทำสถิติรวม เท่าที่ควรจะเป็น

เหมือนกับ มี VGA แรงมาก แต่ CPU ผู้ที่จะ excute ข้อมูลแล้ว ส่งไปให้ VGA ต่อ ช้ามาก
                        ระบบ โดยรวมก็จะ ถูกฉุด ลงเพราะปัญหา ที่ ว่า CPU ประมาณผล ส่งไปให้ VGA ช้ากว่าความสามารถของ VGA

เหมือนกับ CPU Bus 800 แต่ Mainboard รองรับแค่ bus 333 ปัญหาคอขวด ของระบบก็จะเกิดขึ้น

ถ้า นาย A B C D ความเร็วในการวิ่ง 20 25 20 20 ก็จะไม่เกิดปัญหา คอขวด ขึ้น
                        Last edited by Mazzard; 31 Aug 2008, 22:05:55.

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                          ไม่มอง 1950Pro มั้งเหรอ อิอิ แรงก่า 8600GT อีก

วิ่งพลัด 4x100 โดย นาย A B C D

นาย A ความเร็วในการวิ่ง 20กิโล/ชม
                          นาย B ความเร็วในการวิ่ง 25กิโล/ชม
                          นาย C ความเร็วในการวิ่ง 10กิโล/ชม
                          นาย D ความเร็วในการวิ่ง 20กิโล/ชม

ความเร็วในการวิ่งผลัดของ กลุ่มในความเป็นจริง ก็จะไม่สูงกว่า 15กิโล/ชม
                          เพราะมี นาย C ฉุดรั้ง เพื่อนไว้ ไม่ให้ ทำสถิติรวม เท่าที่ควรจะเป็น

เหมือนกับ มี VGA แรงมาก แต่ CPU ผู้ที่จะ excute ข้อมูลแล้ว ส่งไปให้ VGA ต่อ ช้ามาก
                          ระบบ โดยรวมก็จะ ถูกฉุด ลงเพราะปัญหา ที่ ว่า CPU ประมาณผล ส่งไปให้ VGA ช้ากว่าความสามารถของ VGA

เหมือนกับ CPU Bus 800 แต่ Mainboard รองรับแค่ bus 333 ปัญหาคอขวด ของระบบก็จะเกิดขึ้น

ถ้า นาย A B C D ความเร็วในการวิ่ง 20 25 20 20 ก็จะไม่เกิดปัญหา คอขวด ขึ้น
                          อธิบายได้ดีคับ เยี่ยม

Comment

Originally posted by Mazzard View Post

ความรู้เพิ่มสมองอีกแล้วครับ *-* ขอบคุณครับ

1950 ddr 3 pro มันแพงกว่า 8600 gt ddr3 อีก
                            แล้ว cpu ผมจารับไหวหรอ ระหว่าง 8600 gt ddr2 กับ ddr3 ตัวไหน cpu ผมทำงานได้สเถรียรครับพรุ้งนี้ผมจะไปซื้อแล้วครับ
                            Last edited by Mushan; 31 Aug 2008, 23:22:46.

Comment

ไปเจอตัวนี้มาตัวครับ
                              SAPPHIRE TECHNOLOGY Radeon HD3650 512 MB GDDR3 PCI-E 2.0

SAPPHIRE TECHNOLOGY Radeon HD3870 512 MB DDR3 PCI-Express 2.0

CPU ผมจะรับอันไหนดีกว่ากันครับ
                              Last edited by Mushan; 31 Aug 2008, 23:48:22.

Comment

Working...
                              X