overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member silverkun's Avatar

Default สาย mini to rca ตัวนี้ใช้ได้มั้ยครับ + ใช้สายลำโพงตัวไหนดี

คือมันดีกว่าสายธรรมดาที่แถมมารึเปล่า

ผมเห็นขายที่เดอะมอล์ 150 บาท
    แต่อมรแค่ 60

ราคา***งกันเยอะมาก สายสั้นไปหน่อย ลองเทียบกับสายเก่าธรรมดา เสียงได้มิติมาหน่อยนึง
    หรือว่าคิดไปเองไม่รู้ ใครเคยใช้ขอความเห็นหน่อยค้าบ ตัวนี้อ่ะ

แล้วผมจะโมสายให้ divoom xf5 ซื้อหัว rca มาแล้วครับ 2ตัว 35

เอาสายลำโพงตัวไหนดีอ่ะครับ เอาแบบบ้านๆ แต่ที่มันดีกว่าของเก่าเป็นพอ
    เพิ่งหัดทำอ่ะครับ ไม่กล้าซื้อของแรง

เมื่อวานไปลองเดินตลาดซื้อมา 2m 30บาท ข้างในมันเป็นทองแดง2เส้นพันกัน
    เอามาใส่ดูแล้วเสียงไม่เปลี่ยนเลย หมดตังไปเกือบ 100

กะไปดูบ้านหม้อน่ะครับ ใครมีไรแนะนำก็แนะได้นะคร้าบ

ปิมเทอมนี้กะจาโมให้มันทุกอย่างเลย

OverclockZone Member noom4477's Avatar

มีปิดเทอมด้วย อยู่ ม.ไรหรอครับ ก็ถ้าอยากจะโมให้เสียงเปลี่ยนไปในทาง+ มันมีปัจจัยหลายอย่างครับ สาย+การเข้าหัว+ตะกั่ว+หัว+ฝีมือในการทำ เยอะแยะไปหมดครับ ตอนนี้ผมก็ลองศึกษาอยู่นะครับ รู้มาอย่างว่า ตะกั่วเขาใช้แบบมีเงินผสม WBT ยี่ห้อนี้ ลองหาดูครับ

OverclockZone Member silverkun's Avatar

Quote Originally Posted by noom4477 View Post
    มีปิดเทอมด้วย อยู่ ม.ไรหรอครับ ก็ถ้าอยากจะโมให้เสียงเปลี่ยนไปในทาง+ มันมีปัจจัยหลายอย่างครับ สาย+การเข้าหัว+ตะกั่ว+หัว+ฝีมือในการทำ เยอะแยะไปหมดครับ ตอนนี้ผมก็ลองศึกษาอยู่นะครับ รู้มาอย่างว่า ตะกั่วเขาใช้แบบมีเงินผสม WBT ยี่ห้อนี้ ลองหาดูครับ
    อยู่ ม.5 ครับ

ช่วงนี้เก็บเงินเตรียมเปิดโครงการขายของแต่งเคสคอม
    เทอมก่อนทำ แฟนแรม กับ vgafan ขายอ่ะครับ

เทอมนี้อยากลองทำลำโพงดูด้วย
    พอดีแฟนอยู่ท่าพระ ได้ไปบ้านหม้อบ่อยๆ อิอิ

OverclockZone Member noom4477's Avatar

-*- ท่านพี่ เหอะๆยินดีที่ได้รู้ครับครับ ผม ม.3 บ้านหม้อมีแหล่งน้า เดินทั่วยังครับ สายยี่ห้อดังๆยังงี้ๆเลย Monster มีแหล่งครับ ไม่มีของปลอม มันก็มีหลายอยู่นะครับ

ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกจะชื่อร้าน BomBom ที่ เยาฮัน เข้ารับทำหัวต่างๆสายเทพๆ ทั้งนั้นอะครับ ศึกษาเลยพี่ แต่เขาจะให้ดูป่าวเนี้ยสิ
    Last edited by noom4477; 31 Aug 2008 at 20:54:03.

OverclockZone Member watitta's Avatar

ไม่ลองสายLanดูละดีกว่าสายที่ขายทั่วๆไปในราคาที่เท่าๆกันอีกนะ

OverclockZone Member Striker's Avatar

Talking

เอามายั่วครับ อิอิ
    รูป รูป

Quote Originally Posted by Striker View Post
    เอามายั่วครับ อิอิ
    ดูราคาที่มันลดแล้ว คู่ละ 400ก่าๆ ป่าวอ่ะ

เห็นแล้วกลืนน้ำลายครับ 55+

ส่วนสายแลนลองเอามาพันเล่นแล้ว เมาครับขี้เกียดพัน บวกกับสายที่มีมันสั้นด้วย
    เอาโมง่ายๆก่อน มีเวลาค่อยนั่งถัก

ส่วนบ้านหม้อเกิดมาเพิ่งเคยไป 3-4 ครั้งเองครับ
    แต่ปิดเทมอนี้ได้ไปทุกซอกแน่ๆ
    Last edited by silverkun; 31 Aug 2008 at 21:55:24.

OverclockZone Member watitta's Avatar

Quote Originally Posted by silverkun View Post
    ดูราคาที่มันลดแล้ว คู่ละ 400ก่าๆ ป่าวอ่ะ

เห็นแล้วกลืนน้ำลายครับ 55+

ส่วนสายแลนลองเอามาพันเล่นแล้ว เมาครับขี้เกียดพัน บวกกับสายที่มีมันสั้นด้วย
    เอาโมง่ายๆก่อน มีเวลาค่อยนั่งถัก

ส่วนบ้านหม้อเกิดมาเพิ่งเคยไป 3-4 ครั้งเองครับ
    แต่ปิดเทมอนี้ได้ไปทุกซอกแน่ๆ
    สายแลนไม่ต้องถักก็ดีกว่าสายเดิมแล้วครับ ถ้าขี้เกียจนะ
    ผมขี้เกียจผมจับใส่หัวเลย

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

สาย 2 เมตร 30 สู้สายแลนไม่ได้ครับ

หัวที่ซื้อมาก็พอถูไถได้ครับ เก่งแล้วค่อยหาหัวแพงๆมาเล่น แล้วจะน้ำตาไหล
    Last edited by camera; 21 Nov 2008 at 11:51:09.

Quote Originally Posted by camera View Post
    สาย 2 เมตร 30 สู้สายแลนไม่ได้ครับ

หัวที่ซื้อมาก็พอถูไถได้ครับ เก่งแล้วค่อยหาหัวแพงๆมาเล่น แล้วจะน้ำตาไหล
    ก็เลยจะหาสายใหม่ถูกๆอ่ะคับ

ไม่ถึง 500 พอสู้

สายแลนผมไม่มีเวลามานั่งทำจริงๆอ่ะครับ เรียนสายวิดด้วยง่ะ

หรือท่านใดจะรับทำให้ผมมั้ยครับ

OverclockZone Member camera's Avatar

ไม่ต้องถักก็ได้ครับ

OverclockZone Member

ถ้าเป็น rca - rca หัวแจ็คไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่หรอก สำคัญที่สายมากกว่า ยิ่งถ้ายาวๆด้วยแล้ว
    แต่ถ้าเป็น mini แนะนำให้ใช้ของดีๆไปเลย อย่าง คานาเร่ (canare) ตัวที่ราคา 290/หัว เสียงเยี่ยมเลย
    อันนี้เห็นผลเยอะกว่า หัวมินิบ้านหม้อ ขนาดหัวมินิ นูริก(100/หัว) ยังไม่ได้ครึ่งของตัวนี้เลย

สาย Lan ดีมากๆครับถูกด้วย แต่พันรวมกับทองแดงดีกว่า ผมว่า lan เพียวๆมันกัดหูไป

ส่วนของก็ที่ ฟอร์จูน(แต่เดิมเรียก เยาฮัน แบบด้านบน(มั้ง)) บอมบอม นั้นแร่ะครับ

OverclockZone Member dracoV's Avatar

ฟอจูนใกล้ๆดี ว่าแต่ร้าน bombom มันอยู่ตรงไหนของฟอจูนเนี่ย บอกนิด ขี้เกียจไปเดินหา

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

เยาฮันมันนานมากแล้วนะครับ - -*

ตั้งแต่เด็กๆเลยจำได้

หัว MINI canare ตัวที่ราคา 290/หัว รุ่น F-12

ตัวนี้รึเปล่าครับ ได้จดไว้

แล้วอยากทราบว่าทำไมเสียงที่ได้ถึงดีกว่ารุ่นอื่นอ่ะครับ

ส่วนหัว RCA มันมีผลต่อเสียงน้อยกว่าหัว mini หรอครับ

Quote Originally Posted by siwarut View Post
    ถ้าเป็น rca - rca หัวแจ็คไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่หรอก สำคัญที่สายมากกว่า ยิ่งถ้ายาวๆด้วยแล้ว
    แต่ถ้าเป็น mini แนะนำให้ใช้ของดีๆไปเลย อย่าง คานาเร่ (canare) ตัวที่ราคา 290/หัว เสียงเยี่ยมเลย
    อันนี้เห็นผลเยอะกว่า หัวมินิบ้านหม้อ ขนาดหัวมินิ นูริก(100/หัว) ยังไม่ได้ครึ่งของตัวนี้เลย

สาย Lan ดีมากๆครับถูกด้วย แต่พันรวมกับทองแดงดีกว่า ผมว่า lan เพียวๆมันกัดหูไป

ส่วนของก็ที่ ฟอร์จูน(แต่เดิมเรียก เยาฮัน แบบด้านบน(มั้ง)) บอมบอม นั้นแร่ะครับ
    พอมีรูปหรือวิธีทำมั้ยครับ ยิ่งละเอียดๆยิ่งดีเลยครับ

ผมเคยเห็นในเว็ปนี้อ่ะครับ โมทำด้วยสายยางอ่ะ เอาสายแลนมาพันทองแดง
    แต่มะวานลองควานหาเซิดหา หาไม่เจออ่ะ

ส่วนสายที่ผมต้องทำ

มันจะมีสาย mini to rac 2หัว 1เส้น
    แล้วก็สายเปล่าต่อหัว rca 2เส้น อ่ะครับ

ขอคำแนะนำด้วยน๊าครับ
    สาย mini to rca ต้องเอาหัว mini ของ canare รึเปล่าครับ ออก rca 2หัวง่ะ

ลองตัวนี้ไหมครับ ราคาถูกกว่าหลายเท่า แต่รูใส่สายจะเล็กหน่อย ใช้สายโตๆไม่ได้ ใช้ได้ดีทีเดียวครับ
    Last edited by camera; 21 Nov 2008 at 11:51:09.

ต้องลองดูสายก่อนอ่ะครับ

รวมๆแล้วประมาณเท่ารั่ยหรอครับ
    สาย mini to rca *1
    สาย หัว rca สเตริโอ กับสายเปล่า *2

เอาให้เสียงดีขึ้นอ่ะครับ แต่ไม่ต้องถึงกับเวอร์

ปล.พอมีตัวอย่างสายแลนพันทองแดงมั้ยคับ

OverclockZone Member JPS's Avatar
    Somewhere in Time

Quote Originally Posted by dracoV View Post
    ฟอจูนใกล้ๆดี ว่าแต่ร้าน bombom มันอยู่ตรงไหนของฟอจูนเนี่ย บอกนิด ขี้เกียจไปเดินหา
    ชั้น3 ฝั่งโรงแรมใกล้ๆบันไดเลื่อน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks