Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย mini to rca ตัวนี้ใช้ได้มั้ยครับ + ใช้สายลำโพงตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย mini to rca ตัวนี้ใช้ได้มั้ยครับ + ใช้สายลำโพงตัวไหนดี

คือมันดีกว่าสายธรรมดาที่แถมมารึเปล่า

ผมเห็นขายที่เดอะมอล์ 150 บาท
    แต่อมรแค่ 60

ราคา***งกันเยอะมาก สายสั้นไปหน่อย ลองเทียบกับสายเก่าธรรมดา เสียงได้มิติมาหน่อยนึง
    หรือว่าคิดไปเองไม่รู้ ใครเคยใช้ขอความเห็นหน่อยค้าบ ตัวนี้อ่ะ

แล้วผมจะโมสายให้ divoom xf5 ซื้อหัว rca มาแล้วครับ 2ตัว 35

เอาสายลำโพงตัวไหนดีอ่ะครับ เอาแบบบ้านๆ แต่ที่มันดีกว่าของเก่าเป็นพอ
    เพิ่งหัดทำอ่ะครับ ไม่กล้าซื้อของแรง

เมื่อวานไปลองเดินตลาดซื้อมา 2m 30บาท ข้างในมันเป็นทองแดง2เส้นพันกัน
    เอามาใส่ดูแล้วเสียงไม่เปลี่ยนเลย หมดตังไปเกือบ 100

กะไปดูบ้านหม้อน่ะครับ ใครมีไรแนะนำก็แนะได้นะคร้าบ

ปิมเทอมนี้กะจาโมให้มันทุกอย่างเลย

มีปิดเทอมด้วย อยู่ ม.ไรหรอครับ ก็ถ้าอยากจะโมให้เสียงเปลี่ยนไปในทาง+ มันมีปัจจัยหลายอย่างครับ สาย+การเข้าหัว+ตะกั่ว+หัว+ฝีมือในการทำ เยอะแยะไปหมดครับ ตอนนี้ผมก็ลองศึกษาอยู่นะครับ รู้มาอย่างว่า ตะกั่วเขาใช้แบบมีเงินผสม WBT ยี่ห้อนี้ ลองหาดูครับ

Comment

Originally posted by noom4477 View Post
      มีปิดเทอมด้วย อยู่ ม.ไรหรอครับ ก็ถ้าอยากจะโมให้เสียงเปลี่ยนไปในทาง+ มันมีปัจจัยหลายอย่างครับ สาย+การเข้าหัว+ตะกั่ว+หัว+ฝีมือในการทำ เยอะแยะไปหมดครับ ตอนนี้ผมก็ลองศึกษาอยู่นะครับ รู้มาอย่างว่า ตะกั่วเขาใช้แบบมีเงินผสม WBT ยี่ห้อนี้ ลองหาดูครับ
      อยู่ ม.5 ครับ

ช่วงนี้เก็บเงินเตรียมเปิดโครงการขายของแต่งเคสคอม
      เทอมก่อนทำ แฟนแรม กับ vgafan ขายอ่ะครับ

เทอมนี้อยากลองทำลำโพงดูด้วย
      พอดีแฟนอยู่ท่าพระ ได้ไปบ้านหม้อบ่อยๆ อิอิ

Comment

-*- ท่านพี่ เหอะๆยินดีที่ได้รู้ครับครับ ผม ม.3 บ้านหม้อมีแหล่งน้า เดินทั่วยังครับ สายยี่ห้อดังๆยังงี้ๆเลย Monster มีแหล่งครับ ไม่มีของปลอม มันก็มีหลายอยู่นะครับ

ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกจะชื่อร้าน BomBom ที่ เยาฮัน เข้ารับทำหัวต่างๆสายเทพๆ ทั้งนั้นอะครับ ศึกษาเลยพี่ แต่เขาจะให้ดูป่าวเนี้ยสิ
        Last edited by noom4477; 31 Aug 2008, 20:54:03.

Comment

ไม่ลองสายLanดูละดีกว่าสายที่ขายทั่วๆไปในราคาที่เท่าๆกันอีกนะ

Comment

เอามายั่วครับ อิอิ
            Attached Files

Comment

Originally posted by Striker View Post
              เอามายั่วครับ อิอิ
              ดูราคาที่มันลดแล้ว คู่ละ 400ก่าๆ ป่าวอ่ะ

เห็นแล้วกลืนน้ำลายครับ 55+

ส่วนสายแลนลองเอามาพันเล่นแล้ว เมาครับขี้เกียดพัน บวกกับสายที่มีมันสั้นด้วย
              เอาโมง่ายๆก่อน มีเวลาค่อยนั่งถัก

ส่วนบ้านหม้อเกิดมาเพิ่งเคยไป 3-4 ครั้งเองครับ
              แต่ปิดเทมอนี้ได้ไปทุกซอกแน่ๆ
              Last edited by silverkun; 31 Aug 2008, 21:55:24.

Comment

Originally posted by silverkun View Post
                ดูราคาที่มันลดแล้ว คู่ละ 400ก่าๆ ป่าวอ่ะ

เห็นแล้วกลืนน้ำลายครับ 55+

ส่วนสายแลนลองเอามาพันเล่นแล้ว เมาครับขี้เกียดพัน บวกกับสายที่มีมันสั้นด้วย
                เอาโมง่ายๆก่อน มีเวลาค่อยนั่งถัก

ส่วนบ้านหม้อเกิดมาเพิ่งเคยไป 3-4 ครั้งเองครับ
                แต่ปิดเทมอนี้ได้ไปทุกซอกแน่ๆ
                สายแลนไม่ต้องถักก็ดีกว่าสายเดิมแล้วครับ ถ้าขี้เกียจนะ
                ผมขี้เกียจผมจับใส่หัวเลย

Comment

สาย 2 เมตร 30 สู้สายแลนไม่ได้ครับ

หัวที่ซื้อมาก็พอถูไถได้ครับ เก่งแล้วค่อยหาหัวแพงๆมาเล่น แล้วจะน้ำตาไหล
                  Last edited by camera; 21 Nov 2008, 11:51:09.

Comment

Originally posted by camera View Post
                    สาย 2 เมตร 30 สู้สายแลนไม่ได้ครับ

หัวที่ซื้อมาก็พอถูไถได้ครับ เก่งแล้วค่อยหาหัวแพงๆมาเล่น แล้วจะน้ำตาไหล
                    ก็เลยจะหาสายใหม่ถูกๆอ่ะคับ

ไม่ถึง 500 พอสู้

สายแลนผมไม่มีเวลามานั่งทำจริงๆอ่ะครับ เรียนสายวิดด้วยง่ะ

หรือท่านใดจะรับทำให้ผมมั้ยครับ

Comment

ไม่ต้องถักก็ได้ครับ

Comment

ถ้าเป็น rca - rca หัวแจ็คไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่หรอก สำคัญที่สายมากกว่า ยิ่งถ้ายาวๆด้วยแล้ว
                        แต่ถ้าเป็น mini แนะนำให้ใช้ของดีๆไปเลย อย่าง คานาเร่ (canare) ตัวที่ราคา 290/หัว เสียงเยี่ยมเลย
                        อันนี้เห็นผลเยอะกว่า หัวมินิบ้านหม้อ ขนาดหัวมินิ นูริก(100/หัว) ยังไม่ได้ครึ่งของตัวนี้เลย

สาย Lan ดีมากๆครับถูกด้วย แต่พันรวมกับทองแดงดีกว่า ผมว่า lan เพียวๆมันกัดหูไป

ส่วนของก็ที่ ฟอร์จูน(แต่เดิมเรียก เยาฮัน แบบด้านบน(มั้ง)) บอมบอม นั้นแร่ะครับ

Comment

ฟอจูนใกล้ๆดี ว่าแต่ร้าน bombom มันอยู่ตรงไหนของฟอจูนเนี่ย บอกนิด ขี้เกียจไปเดินหา

Comment

เยาฮันมันนานมากแล้วนะครับ - -*

ตั้งแต่เด็กๆเลยจำได้

Comment

หัว MINI canare ตัวที่ราคา 290/หัว รุ่น F-12

Comment

Working...
                              X