Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้vaio บ้างคับ มีปัญหา ช่วยแก้ไขหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้vaio บ้างคับ มีปัญหา ช่วยแก้ไขหน่อยคับ

ใครใช้vaio บ้างคับ มีปัญหา ช่วยแก้ไขหน่อยคับ

คือพอดีทำแผ่นRecoveryวินโดว์วิสต้าที่มากับเครื่องไว้ ได้มา 2 แผ่น DVD
    แล้วก็ไปใช้ XP โดยลบข้อมูลฮาร์ดดีสที่เป็นส่วนของRecovery ออกหมดเลย แล้วก็มาลง XP พอตอนนี้เบื่อXPแล้ว
    อยากจะลงวินโดว์ vista ที่มากับเครื่อง
    เราจะทำการแบ๊คอัพยังไง ใครมีวิธีบ้างไหมคับ
    พอดีลองใส่แผ่นไปแล้ว มันมีเมนูเยอะแยะให้เลือกแบ๊คอัพ เราจะสั่งให้มันแบ๊คอัพผ่านแผ่นได้ยังไง
    เพราะไดว์ที่เป็นตัวแบ๊คอัพในฮาร์ดดีสผมไม่มีแล้วอะคับ ขี้เกียจเอาเข้าศูนย์ด้วย ไกลเกิน

ขอบคุณคับ
    Last edited by battle; 31 Aug 2008, 20:39:20.

อ่าาาาา
    ผมก็ยังไม่เคยrecovery szผมซะด้วยน่ะสิ
    เคยแต่recoveryตัวAR
    แต่ว่าarผมมันมากะxp
    อืมๆ
    คิดว่าเหมือนกันนะครับ
    คือจะมีให้เลือกสามเมนู(ในar)
    อันแรกrestore drive C:
    อันที่สองrestore complete system
    อันที่สามreconfigured raid option
    พอดีตอนนี้SZไม่ได้อยู่กับตัวซะด้วย
    (พี่ชายเอาไป)
    ก็ถ้าจะrecoveryให้เหมือนเดิมออกศูนย์ก็ต้องเลือกrecovery full systemน่ะครับ
    แล้วมันก็จะถามว่าจะให้สร้างrecovery partitionไหม
    ถ้าไม่เอาก็เอาcheckออก
    แล้วก็ลุยต่อ
    แล้วมันก็จะถามว่ารู้นะว่าข้อมูลจะหายหมด
    ให้checkตรงi understand
    แล้วก็ลุยต่อเลย
    แล้วก็รอ ร้อ รอครับ
    ใส่แผ่นตามที่มันบอกครับ
    แล้วก็เสร็จ
    น่าจะซักชั่วโมงกว่ารวมทั้งinstallโปรแกรมต่างๆด้วย

Comment

มนไม่มีให้เลือกอะคับ
      เดี๋ยวรอจดเมนูให้ดูก่อนละกัน
      ยุ่งยากมากมายเลย 555 แต่ก่อนเคยทำได้รอบนึงอะ
      แล้วไม่ได้ทำนาน ก็เลยทำไม่เป็นเลยตอนนี้ เพราะปกติก็ใช้แต่ XP

นี่ตอนนี้เก็บตังว่าจะซื้อ acer aspire one อะ หุหุ
      เล็กดีชอบๆ เบาสุด

Comment

ผมก็มีแผ่น recovery ของ lenovo นะ แต่ว่าตอนนี้ลง xp

แล้วจะกลับไปใช้ได้ป่าวหว่าเนี่ย

Comment

เอามาขายผมมะ
          ตอนนี้58ผมพี่ชายยึดไปซะและ= ="

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
            เอามาขายผมมะ
            ตอนนี้58ผมพี่ชายยึดไปซะและ= ="
            มะขายหรอก
            เก้บไว้ใช้ 2ตัวเลย หุหุ

Comment

Originally posted by battle View Post
              มะขายหรอก
              เก้บไว้ใช้ 2ตัวเลย หุหุ

Comment

อีกตัวเก็บไว้ใช้ที่บ้าน
                อีกตัวเอาไว้เล่นเน็ตนอกบ้านไง
                555
                คือจะขายก็กลัวเสียดายอะ
                เก็บไว้และก็หาตังมาซื้ออีกเครื่องดีกว่า
                จะขายตัวนี้แล้วซื้ออีกเครื่องก็เสียดาย
                ตอนแรกอยากได้ vaio sr แต่ไปดูเครื่องแล้ว วัสดุต่ำมากมาย ต่ำกว่า sz มากมาย

Comment

srมันเหมือนsz version low costนะครับ
                  ผมว่า
                  จับๆดูแล้ว
                  ก๊องแก็งไงไม่รู้
                  แต่Zก็แพงเกินเหอๆ
                  ใช้szเหมือนเดิมดีที่สุดครับท่าน^^

ปล ชอบ z มากมาย
                  สวยด้วยวัสดุดีกว่าเบาหวิวเลยด้วย^^
                  แต่ไม่มีปัญญาซื้อ5555

Comment

Working...
                  X