พื้นที่ว่างใช้อะไรทำให้มันเป็นไดรฟ์ได้ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: พื้นที่ว่างใช้อะไรทำให้มันเป็นไดรฟ์ได้ครับ

OverclockZone Member tresap's Avatar

Default พื้นที่ว่างใช้อะไรทำให้มันเป็นไดรฟ์ได้ครับ

คือลงวินโดวส์ใหม่แต่เห็นว่าอยากแบ่งdrive c:จาก 45 ให้เหลือแค่ 20 แต่พอลงเสร็จไอ้25ที่เหลือจะทำให้มันเป็นdrive ได้ไงครับ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

OverclockZone Member noom4477's Avatar

Format หรอครับ ก็คลิกขวาที่ Mycom >>> Manage >>> Disk Manage ... คลิกขวาพื้นที่ว่างอะครับ อย่าไปกด Dive C: เข้าละ ฟอแมทโลดเลย

OverclockZone Member tresap's Avatar

ขอบคุุณอย่างยิ่งครับท่านทำได้แล้ว พอดีไม่เคยเข้าตรงนี้เลย เป็นความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย ขอบคุณมากครับ

Bookmarks

Bookmarks