Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 พลังสี ไม่ได้ใส่ซิ้ง,พัดลัม แล้วไปเปิดเครื่อง เปนไรมั้ย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 พลังสี ไม่ได้ใส่ซิ้ง,พัดลัม แล้วไปเปิดเครื่อง เปนไรมั้ย?

เรื่องมันเปนงี้คับ

คือผมถอดเปลี่ยนซิ้งเปน hr-03 แต่ตัวซิ้งค์ กับ ชิพ gpu มันไม่ติดกัน(โดยที่ผมไม่รู้) แล้วผมก้อเปิดเครื่อง พอสัก 4-5 วิ จอภาพกัอดับ แต่เครื่องยังทำงานอยู่ กว่าผมจะนึกได้แล้วไปปิดเครื่อง ก้อประมาณ 1 นาที ตอนแรกนึกว่าเปนสาเหตุอื่น เรยทำแบบเดิมอีก 1 รอบ จากนั้นเรยแกะมาดูใหม่ ก้อเรยทำให้ มานติดกัน แล้วก้อเปิดเครื่องตามปกติ แล้วก้อใช้งานได้เหมือนเดิม

อยากถามผู้รู้ว่า ตัว gpu มันจะเปนไรมั้ยคับ เพราะมานร้อนจัดจนดับไป 2 รอบ (เพราะไม่มีซิ้งค์) แอบกังวลอยู่ลึกๆ

ฝากขอบคุณผู้ที่จะให้ข้อมูลด้วยครับ

รอดูระยะยาว...

แต่ถ้าเปิดติด ก็คงยังไม่เป็นไรครับ

Comment

ถ้ายังใช้งานได้อยู่เล่นเกมได้อยู่ก็OKละครับ

Comment

มันตัดเองเพราะร้อนเกินล่ะมั้งครับ ไม่น่ามีปัญหา

Comment

มันตัดเองครับ ไม่มีปัญหาถ้าเปิดติด

Comment

ขอบคุณทุกๆ ข้อมูล ทุกๆ ความคิดเหนครับ

Comment

ไม่มีปัญหา

Comment

GPU มันมีระบบเซฟตัวเอง ถ้าร้อนถึจุดอันตรายมันจะตัดการทำงานไปเองครับ

ถ้าเอามาเปิดแล้วใช้ได้ ไม่น่ามีปัญหาครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านคับ ทำให้เมื่อคืนนอนหลับสบายมากเรย

Comment

เปนไง อุๆ ati ฉลาดซะ ดีมากครับ ทีหลังก็ระวังๆหน่อย นี่ถ้าเปิดgpuz ดูทัน อยากให้cap ดูอุณหภูมิให้ชมหน่อย อิๆ ไม่มีsink สงสัย150c

Comment

Working...
                    X