Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำwireless router ที่ แชร์กะmacbook หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำwireless router ที่ แชร์กะmacbook หน่อยครับ

คือ
    1. มีเครื่อง macbook ไวเรส N
    2. notebook ไวเรส G มี 2 ตัว
    3. PC 1 ตัว << ตัวนี้สายแลน

จะสามารถใช้ไวเรส ยี่ห้ออะไรแชร์ได้มั่งครับ แชร์ในบ้านครับ 1 ชั้น บ้านไม้+ใต้ถุนสูง

จะซื้อจากUSAอ่ะครับ

ผมว่า มาตรฐาน N น่าจะ join กับ G ได้นะครับเค้าคงออกแบบมายืดหยุ่นอยู่แล้ว เพราะ N ก็ยังใช้ความถี่ 2.41GHz
    อยู่ดีครับ ถ้าเป็น a นี่สิ

Comment

เอายี่ห้ออะไรดีครับ ?

Comment

แนะนำยี่ห้อ LINKSYS
        ไม่แน่ใจว่า Wireless Mode มันจะมีเป็นแบบ MIXED ไหมคือ N+G
        ถ้ามีก็ดีไป MACBOOK คุณก็ใช้ในระดับความเร็วของ N ได้ส่วนเครื่องอื่นที่ใช้ G ก็ได้ในระดับความเร็วของ G

อยู่ที่ตัวคุณว่าต้องการใช้แบบไหน

Comment

จะแชร์เน็ตอย่างเดียวครับ

ไม่ได้โอนไฟล์ หรือ movie steaming ใดๆ

Comment

Working...
          X