Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามสูตร Clock หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามสูตร Clock หน่อยครับ

ชุดคอมของผมดังนี้ครับ

CPU AMD Athlon X2 4800+
    M/B Gigabyte GA-MA78GM-S2H
    Ram 1G*2 800 Mhz Kingston Dual channel
    Case Gview 450W

ตอนนี้ผม Clock ไปที่ 240*12.5 ได้ 3.0G พอดี
    เพิ่มไฟ Vcore ไปที่ 1.4
    ปิด Cool & Quiet

แต่มีปัญหาคือ พอปิดเครื่องไปซักพักแล้วมาเปิดใหม่ มันจะกลับไปเป็น 12.5*200 = 2.5G ตลอดเลย

เลยอยากจะถามดังนี้ครับ

1.สามารถปรับได้มากกว่านี้โดยที่ไม่ต้องติดตั้งอะไรเพิ่มได้รึเปล่าครับ
    2.ทำยังไงไม่ให้มันกลับไปเป็น 12.5*200 เองอ่ะครับ
    3.ขอสูตรคล๊อกแหล่มๆหน่อยครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

ลองใช้ตัวคูณเป็นตัวเต็มครับ 12*xxx แล้วอย่าลืมเรื่อง CL แรมด้วยครับ

Comment

ถามนิดครับ ท่าน oc ใน windows หรือใน bios ครับ

Comment

อ่านเยอะๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=14

.

Comment

273*11 ไฟ 1.4 แรม 5-5-5-15

Comment

รอจดครับ ผมก็ไม่เป็นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              รอจดครับ ผมก็ไม่เป็นเหมือนกัน
              หายไปไหนมาไม่ค่อยเห็นหน้าตาเลย

Comment

ไปตามวิถีแห่งพลังครับ

เอิ๊กๆ จริงก็อยู่แต่เบื่อๆไม่ค่อยได้ตอบมีแต่อะไรที่ค่อนข้างซ้ำซาก

Comment

ที่มันกลับมาค่าเดิม เพราะไม่เสถียรคับ

Comment

รับทราบ

Comment

344*9.5 =3268 เลยคับ ไฟ 1.45 แรงคับเพื่อนผมใช้อยู่

Comment

ผมทำในไบออสครับ เดี๋ยวจะลองเอาคำแนะนำของทุกท่านไปทำดูครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

รอ ร่อ ร้อ ด้วยคน

Comment

Working...
                          X