Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ gaming keyborad ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ gaming keyborad ที

ที่ดูๆไว้ก็มี logitech g11 , g15 และก็ razer taruntura lycoza เอาไรดี

ผมชอบ G15 มีจอ lcd เท่ดี ปุ่มกดก็ macro ได้สะดวกดี แต่ต้องบอกก่อนว่า keyboard พวกนี้ไม่มี rayout ภาษาไทย

ถ้าอยากให้มีภาษาไทยต้องซื้อสติ๊กเกอร์มาแปะเองอีก

แต่ถ้าพิมพ์สัมผัสได้ก็ไม่ว่ากัน

Comment

ผมว่านะครับ ถ้าจะซื้อคีย์บอร์ดระดับนี้ อย่าซื้อตัวหนังสือมาแปะดีกว่าครับ เสียของหมด เพราะพวกนี้ปุ่มมันคงไม่เป็นพลาสติกธรรมดาหรอก ส่วนตัวผมแนะนำ lycoza นะครับ ปุ่มเคลือบยาง ปุ่มก็ไม่แข็งจนเกินไปครับ แต่ต้องดูแลรักษาดีๆหน่อยนะครับ เพราะของ razer จะเป็นพลาสติกมัน เป็นรอยขนแมวง่ายถ้าไม่ดูแลดีๆ แต่ logitech เป็นพลาสติกด้าน เป็นรอยยากครับถ้าไม่ตั้งใจขูดจริงๆคงไม่เป็นรอย สุดท้ายก็แล้วแต่นะครับ

Comment

http://www.razerzone.com/p-108-belkin-n52te.aspx

เล่นตัวนี้ไปเลยครับแยกไปอีกอันเลย ผมใช้อยู่สะดวกดีนะมันกดสะดวกไม่มั่วด้วย

Comment

Originally posted by etaoat View Post
          http://www.razerzone.com/p-108-belkin-n52te.aspx

เล่นตัวนี้ไปเลยครับแยกไปอีกอันเลย ผมใช้อยู่สะดวกดีนะมันกดสะดวกไม่มั่วด้วย
          keyboard for gamer ของจริงเลยนะเนี่ย ผมว่ามันก็โอเคนะ เท่ดีด้วย

Comment

A4 Tech ครับ ราคาประมาณ 500 ใช้ทน+สวย+ฟังชั่นเยอะ

Comment

keyborad เกม ทำไมต้อง ปุ่มสูงๆกันนะค้าบ มันกดแม่นขึ้นหรือยังไง อยากได้แบบแป้นปุ่มไม่สูงเกินไป คัยพอรู้keyboradเกมที่ปุ่มเตี้ยพอดีๆบ้างค้าบ มันจะมีรึเปล่าหาอยู่ เจอแต่ปุ่มสูงๆเลยไม่ค่อยอยากได้เลย ส่วนตัวชอบแบบปุ่มเตี้ยๆมันดูดีเรียบๆ
              Last edited by sbv500; 2 Sep 2008, 16:19:21.

Comment

ลองไปดู คีย์บอร์ดโนตบุคสิครับ ปุ่มเปนไง เหมาะกับเล่นเกมส์ป่าว

Comment

แนะนำ Razer Talantura ครับ Macro Key Save ได้ 100 Profile Onboard 5 Profile เอาไปเล่นที่ใหนก็ได้ไม่ต้องลง Driver ผมซื้อมาเล่น Audition - -" Dota ไม่ค่อยคุ้มเลยแหะ

Comment

PLEOMAX ครับ555

Comment

Originally posted by soulzeus View Post
                      ลองไปดู คีย์บอร์ดโนตบุคสิครับ ปุ่มเปนไง เหมาะกับเล่นเกมส์ป่าว
                      อันนั้นมันไม่ใช่ผมหมายถึงละคับ แบบนั้นเกินไปละคับ ที่ว่าเตี้ยคือพอประมาน คือตอนนี่ใช้ ไมโครชอฟ มีเดีย 3000อยู่คับ มันกำลังดี เล่นcod4กับเกมอื่นดีหมด แต่อยากได้ สำหรับพวกซีรี่เกม ที่ปุ่มสูงระดับเด่วกับตัวนี่อะคับ เคยลองหาๆดูก่อนซื้อเจ้าตัวนี่แล้วหาไม่ได้ เผื่อมีจะใครรู้คับ

ใช้ตัวนี่อยู่คับ ปุ่มมันสูงกำลังดี แต่อยากได้ซีรี่เกมที่ปุ่มมันสูงระดับเนี่ย

Last edited by sbv500; 3 Sep 2008, 02:12:52.

Comment

อยากได้คีย์บอร์ดที่ไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวเลยเหมือนกัน ที่พันทิพย์มีร้านไหนขายบ้างคับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                          อยากได้คีย์บอร์ดที่ไว้เล่นเกมส์อย่างเดียวเลยเหมือนกัน ที่พันทิพย์มีร้านไหนขายบ้างคับ
                          P&Y

Comment

Working...
                          X