Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องรัน หน้าจอไม่ติดครับ Benq S41 ตัวท๊อป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องรัน หน้าจอไม่ติดครับ Benq S41 ตัวท๊อป

มีปัญหาด่วนเรยครับ

เปิดเครื่องแล้ว แต่จอไม่ติดครับ

มั่นใจแน่นอนว่า windows รันตามปกติ เพียงแต่จอไม่ขึ้น

มันเคยเปนๆหายๆอ่ะครับ ก้อไม่คิดอะไร คือผมจะแบกไปกลับระหว่างหอกับบ้าน

มันจะประมานว่า อาการแรกมันเกิดที่หอผม จอไม่ติด ก้อลองถอดแบต เปิดปิดๆ ซักพักก้อติด

หลังจากครั้งแรกก้อไม่มีปัญหาอะไร

---
    พอหอบกลับบ้าน ต่อ adapter แบต เปิดที่บ้านป๊าบบบบ ไม่ติดอีก แก้ซักพักก้อหาย แล้วผมก้อไม่ได้ถอดแบต ถอดสาย adapter เรย ก้อเปิดปิด หน้าจอก้อติดทำมะดา ไม่มีอะไร

พอแบกกลับมาหออีกที ลองเปิด คราวนี้ยังไงก้อไม่ติด แก้เปนชม. ทุกวิถีทาง ก้อไม่หาย เครื่องรัน แต่จอไม่ติด

หรือมันไม่ชอบเดินทางไปไหนมาไหนเนี่ยย T^T

แล้วผมทำงาน Graphic ด้วย ต้องส่งงานวันอังคาร ถ้าพรุ่งนี้(จัน)ไม่ติด ผมไม่รุจาทำไงแล้ว เครียดมากครับ

รู้สึกจะเป็นอาการเจ๊งปกติของรุ่นนี้ ที่ศูนย์ benq รับซ่อมฟรี เท่าที่ผ่านตามาก็ราวๆ 1 อาทิตย์นะคับ

เป็นผมถอดฮาทดิสไปทำเครื่องอื่นก่อนนะคับ

Comment

มะเร็ง!!!

Comment

ผมเอาไปซ่อมแล้ว ตอนนี้มันกลับมาเจ็งอีก เซงงง

Comment

ถอด HDD ไปแบ๊คอัพข้อมูลออกมา แล้วรีบไปทำเครื่องอื่นก่อนสิครับ

Comment

ส่งให้ศูนย์เลยครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by GDPXZ View Post
              มีปัญหาด่วนเรยครับ

เปิดเครื่องแล้ว แต่จอไม่ติดครับ

มั่นใจแน่นอนว่า windows รันตามปกติ เพียงแต่จอไม่ขึ้น

มันเคยเปนๆหายๆอ่ะครับ ก้อไม่คิดอะไร คือผมจะแบกไปกลับระหว่างหอกับบ้าน

มันจะประมานว่า อาการแรกมันเกิดที่หอผม จอไม่ติด ก้อลองถอดแบต เปิดปิดๆ ซักพักก้อติด

หลังจากครั้งแรกก้อไม่มีปัญหาอะไร

---
              พอหอบกลับบ้าน ต่อ adapter แบต เปิดที่บ้านป๊าบบบบ ไม่ติดอีก แก้ซักพักก้อหาย แล้วผมก้อไม่ได้ถอดแบต ถอดสาย adapter เรย ก้อเปิดปิด หน้าจอก้อติดทำมะดา ไม่มีอะไร

พอแบกกลับมาหออีกที ลองเปิด คราวนี้ยังไงก้อไม่ติด แก้เปนชม. ทุกวิถีทาง ก้อไม่หาย เครื่องรัน แต่จอไม่ติด

หรือมันไม่ชอบเดินทางไปไหนมาไหนเนี่ยย T^T

แล้วผมทำงาน Graphic ด้วย ต้องส่งงานวันอังคาร ถ้าพรุ่งนี้(จัน)ไม่ติด ผมไม่รุจาทำไงแล้ว เครียดมากครับ
              สงสัยต้องทำใจแล้วครับ ขั้นสุดท้าย รีบสงศุนย์ด่วน

Comment

Working...
              X