Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านๆซื้อคอมพิวเตอร์กันร้านไหนครับที่เซียร์ แนะนำผมทีครับ อยากได้ของดีอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านๆซื้อคอมพิวเตอร์กันร้านไหนครับที่เซียร์ แนะนำผมทีครับ อยากได้ของดีอะครับ

มีหลายท่านแนะนำว่าร้าน Computer Ok อะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าประกันดีไหมแล้วประกันร้านหรือประกันศูนร์ครับ คือถ้าประกันร้านมันดีไหมอะครับรบกวนแจงหน่อยครับ

แล้วท่านแนะนำร้านไหนครับ เวลาที่ท่านๆจะซื้อหรือประกอบกันน่ะครับ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ พอดี
    ใกล้จะซื้อแล้วอะครับ ไม่มีร้านซักที ขอเป็นร้านที่Zeer รังสิตนะครับ

นี่สเป้กทีจะซื้อครับ
    CPU:Athlon 64 3200+ 2.0 GHz L2 Cache 512KB --------------3,100
    M/b: ASUS "M2NPV-VM" nVidia GeForce 6150 Chipset Mainboard for AMD Socket AM2 Retail -----2,900
    VGA:Galaxy GF7300GT GeForce 7300GT 256MB 128-bit 580/1600 -------------4,000
    RAM:Kingston (667) 512 MB*2 -----------------3,600
    HD:Seagate Barracuda 7200.9 160GB , 7200 RPM SATA-II -----------------2,400

BenQ Black 16x16 DVD+/-RW Drive 8x4 DL Model "DW1650" Retail ----------1,500
    Teac 1.44MB 3.5" Black Floppy Disk Drive Model "FD235HFC429" OEM ------------------265

CASE:เปล่า 500
    PSUelux DLP-31A 450W , 120mm fan adopted, acoustic noise&ripple, ATX 12V 2-ways ---------------950

หง่าตอบผมหน่อยจิครับ

Comment

ผมชอบไปร้าน PCoutlet นะ
      จริงๆก็ไม่มีไรมาก แค่มันเป็นสาขาของที่พันธ์ทิพย์ ราคาก็โอเค

เวลาซื้อดูของ ดูประกัน จ่ายตังค์ แล้วหิ้วไปประกอบที่บ้าน สบายใจดี

ถ้าไปพันธ์ทิพย์ ผมก็เข้าอยู่ 3 ร้าน

Elite, Busitek, PCoutlet ร้านอื่นๆไว้เดินดูๆเท่านั้นเองอ่ะ

Comment

เน้นถูกอย่างเดียว หรือ เน้นคุณภาพพร้อมประกันดีอ่ะ

Comment

ร้าน Computer ก็มีประกัน Com7 , Synnex , Decom ปนๆกันอยุ่อะครับ ผมไปซื้อบอดก็ได้ประกันดีคอมมา

Comment

ที่นั้นคงต้องดูร้านของ JIB นั้นแหละครับ
            ศูนย์ประกัน-เครม เค้าอยู่ที่นั้นนะ....
            ส่วน ok com เน้นถูกครับ..ประกันแล้วแต่จะได้นะ.

Comment

แล้วร้านPC Outlet ที่เซียร์มีไหมครับ j.i.b. เขาบอกไม่ดีอะครับ ไม่รู้จริงหรือป่าว

Comment

เ้น้นถูกๆรุ่นไม่ใหม่นักบางทีก็ไปซื้อ advice ครับแถวๆนนทบุรี
                ถ้าพันธ์ทิพย์เคยซื้อที่ busitek
                ถ้าเป็นเสรีก็คง 109computer

เซียรรังสิต... ไม่รู้^^"

ย้ายที่อยู่มาหลายที่เลย^^"

Comment

Advice มันประกันร้านอะครับ อยากได้ประกัน ศูนร์ พวก DCOM COM7 ชินเนค อินแกรม พวกนี้มากกว่าอะครับ รบกวนช่วยทีนะครับ

Comment

JIB ต้องซื้อร้านใหญ่ครับ (จำไม่ได้ว่าอยู่ตรงไหนเหมือนกัน)

Comment

โดน Vat 7% ครับ ทำไงดี เสียไปแล้วด้วย เบิกคืนได้ไหม

Comment

อ่าว สั่งให้เค้าออกบิลเหรอครับ

สายไปแล้วล่ะครับ เอาคืนไม่ได้ หุหุ

Comment

Com Ok 95%ของของในร้านประกันAdviceครับ
                          ถามว่าดีไหม?
                          ถ้าอยู่กทม.นนท ดีครับ เพราะเปลี่ยน/turnใน30วัน(ร้านอื่นอย่างมากก็7/15วัน บางทีก็turnไม่ได้)
                          บางตัวAdviceประมูลเข้ามาหิ้ว ก็ประกันadviceเองคับ บางตัวรับเขามาอีกทีก็เป็นประกันร้านไปแทน

แต่ที่แย่ที่สุดคือมันไม่ค่อยมี"ของเล่น" ขายแต่ "ของใช้ได้" performanceไม่สูงในช่วงนั้น แต่ไม่ใช่ของคุณภาพต่ำ (hdd buffer16mbไม่มี, atlonX2ไม่มี, ตัวเลือกboardน้อย.....)

Comment

ไปเดินพันทิบเรย 55 ร้านเยอะกว่ากันตรึมอ่ะ

Comment

แทงกิ้วเบ้นไว้ไปกาน

Comment

Working...
                              X