Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคเครื่องนี้เล่นดกมส์ค้างบ่อย เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคเครื่องนี้เล่นดกมส์ค้างบ่อย เป็นเพราะอะไรครับ

สเปคเครื่องนี้เล่นดกมส์ค้างบ่อย เป็นเพราะอะไรครับ Ass.creed ,Samuri war และอีกหลายๆ เกมส์ เพิ่งประกอบได้ไม่นานเอง
    E7200+GA-EP35-DS3L+OCZ 2*1Gb+9600GSO

การ์ดจอหรือเปล่า

Comment

ใช้ PSU ของยี่ห้ออะไร กี่ วัตต์ อ่ะครับ

Comment

Originally posted by hyppiez01 View Post
        ใช้ PSU ของยี่ห้ออะไร กี่ วัตต์ อ่ะครับ
        ใช่ๆ psu นี้สำคัญมากนะครับ

Comment

งบน้อยก็ Tagan U-38 480W ครับผม 1,900 ฿ @ TkCom

Spec ของท่านใช้ PSU บ้านๆ คงไม่ไหวมั้ง เหอะๆ

Comment

Silverstone ST50F 500W.ครับ เพิ่งซื้อมาพร้อมกัน หรือจะลงวินโดว์ใหม่ดี ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็น GF-9600 GT PALIT 512 PCI-E DDR3 Core:650/Mem:1800 256Bit DVI (4020.-)จะแรงกว่าตัวเดิมเยอะไหม เพราะดูราคาเกินกันแค่ร้อยเดียวเอง ผมซื้อมา 3890.- รบกวนด้วยครับ

Comment

-*-

Originally posted by toro View Post
              Silverstone ST50F 500W.ครับ เพิ่งซื้อมาพร้อมกัน หรือจะลงวินโดว์ใหม่ดี ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็น GF-9600 GT PALIT 512 PCI-E DDR3 Core:650/Mem:1800 256Bit DVI (4020.-)จะแรงกว่าตัวเดิมเยอะไหม เพราะดูราคาเกินกันแค่ร้อยเดียวเอง ผมซื้อมา 3890.- รบกวนด้วยครับ
              psu เอาอยู่ สบายๆคับ

ส่วน 9600gt แรงกว่าเหนๆคับ เพราะผมก้อใช้อยู่

แต่ว่าไปสอยของอีกยี่ห้อดีกว่าไม๊งับ

เหนมีอยู่ตัวนึง 3600 บาทเองจำชื่อมะได้ละ

-*-

Comment

PSU อาจไปแล้วก็ได้ครับ

เป็นผม เล้ง PSU เป็นหลักเลยครับ

รองมาก็ VGA

Comment

อารมณ์ ค้าง หรือ คอมพ์ค้าง

Comment

Originally posted by sakeshima View Post
                    psu เอาอยู่ สบายๆคับ

ส่วน 9600gt แรงกว่าเหนๆคับ เพราะผมก้อใช้อยู่

แต่ว่าไปสอยของอีกยี่ห้อดีกว่าไม๊งับ

เหนมีอยู่ตัวนึง 3600 บาทเองจำชื่อมะได้ละ

-*-
                    ตัวไหนครับ Galaxy เหรอ

Originally posted by finaleak View Post
                    PSU อาจไปแล้วก็ได้ครับ

เป็นผม เล้ง PSU เป็นหลักเลยครับ

รองมาก็ VGA
                    แล้วเช็คยังไงครับ เพราะปกติเล่น PES2008 ก็ปกติ เครื่องเล่นจะเป็นก็ตอนเล่น Ass. Creed ครับ นอกนั้นปกติ

Originally posted by hunterpoji View Post
                    อารมณ์ ค้าง หรือ คอมพ์ค้าง

Comment

ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ แต่ของผมมันเป็นเพราะแรมอ่ะ oc แล้วมันร้อน

บางทีเล่นๆเกม แล้วค้าง ไม่ก็จอฟ้าไปเลย ต้องไปทดตัวคูณลง

แต่ของคุณ อาจไม่เกี่ยวกับแรม-*-

Comment

assassin มีบั๊กในตัวเกมสืครับ แต่เกมส์อื่นไม่รู้ ผมใช้ 8600GT U600 ลองลงวินโวส์ใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by Newewiw View Post
                          ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ แต่ของผมมันเป็นเพราะแรมอ่ะ oc แล้วมันร้อน

บางทีเล่นๆเกม แล้วค้าง ไม่ก็จอฟ้าไปเลย ต้องไปทดตัวคูณลง

แต่ของคุณ อาจไม่เกี่ยวกับแรม-*-
                          เครื่องผมตามลายเซ็นเลยคับ เล่นเกมหนักๆ+ปรับสูงสุดทุกอย่าง+HDD3ลูก+พัดลมอีก8ตัว+บางครั้งต่อจอ32นิ้วอีก แต่ใช้PSUแถมเคสคับ ไม่มีปัญหาอะไร แต่บางทีก็เกิดอาการเหมือนที่ท่านNewewiwนี้บอกเลย แรมร้อน+ค้าง หรือจอฟ้า อิอิ
                          Last edited by ไข่ตุง; 1 Sep 2008, 18:49:22.

Comment

Working...
                          X