overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: รู้กันหรือยังว่า ใช้การ์ด ATI กับ NV ใช้ด้วยกันได้ (ATI:Primary/NV:PPU)

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

Default รู้กันหรือยังว่า ใช้การ์ด ATI กับ NV ใช้ด้วยกันได้ (ATI:Primary/NV:PPU)

Credit: http://en.hardspell.com/doc/showcont.asp?news_id=3930

Title: HD3850+9600GT: the performances are wonderful

ผมเห็นครั้งแรกก็อึ้งกิมกี่ไปเลยครับ

เอาการ์ด ATI กับ NV(Series8+) มาใช้ร่วมกัน โดยให้ NV ประมวลผลทางด้าน Physic อย่างเดียว

แต่ไม่ได้ทำ Multi GPU กันนะครับ เสียบไว้แล้วให้มันทำงานแยกกัน โดยต่ออกจอที่การ์ด ATI

ส่วนรายละเอียดของ Driver หรือการใช้งานอื่นๆคงต้องค้นๆกันเองแล้วล่ะครับ

วันนี้เอาข่าวมาฝากแค่นี้ละกัน ขอบคุณที่ติดตามชม

nspro1825's Avatar

ยังไงๆก็ต้องใช้กาดจาก NV อยู่ดีอ่ะครับ

OverclockZone Member YaEvolution's Avatar

ATI ใฃ้ำดรเว้อ 8.8 คับ...

ลองเทสแล้ว... EVGA 9800 GTX+ กับ Asus 4870 Top
    วิ่งบน Maximus II & Intel E8500

( ATI ใส่บน Nvidia ใส่ล่างน่ะคับ...)

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

ต่อไปนี้คงสมานฉันท์กันได้แล้วครับ เขียวกับแดง ^^
    ว่าแต่บ้านเมืองเราเนี่ยเมื่อไหร่จะสมานฉันท์กันหนอ ^^

ช่วงนี้ยิ่งจนๆอยู่

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar

Quote Originally Posted by YaEvolution View Post

ลองเทสแล้ว... EVGA 9800 GTX+ กับ Asus 4870 Top
    วิ่งบน Maximus II & Intel E8500

( ATI ใส่บน Nvidia ใส่ล่างน่ะคับ...)
    แล้ว NV ใช้ Driver ตัวไหนครับ ลง Driver ทั้ง ATI กะ NV ในเครื่องเดียวเลยใช่มั้ยครับ

Quote Originally Posted by _d View Post
    ต่อไปนี้คงสมานฉันท์กันได้แล้วครับ เขียวกับแดง ^^
    ว่าแต่บ้านเมืองเราเนี่ยเมื่อไหร่จะสมานฉันท์กันหนอ ^^

ช่วงนี้ยิ่งจนๆอยู่
    นั่นน่ะสิครับ

ผมคนนึงล่ะปลื้มกับเรื่องนี้มากเลย เพราะชอบ ATI แต่ก็เสียดายความแรง NV

แต่พอมีแบบนี้ออกมาก็ถูกใจล่ะครับ

ถอย HD4850 มาเป็น Primary แล้วถอย GF9500GT มาเป็น PPU อุ้ย แค่นี้ก็แรงแล้ว ^_^

OverclockZone Member thread's Avatar

ทำยังไงอ่ะครับ ...... อยากรู้มากมาย

OverclockZone Member dy009's Avatar

วู้ววววววววว จัดไป

OverclockZone Member heatie's Avatar

แล้วบอร์ด AM2+ จะทำได้ไหมหนอ
    จริง ๆ อยากให้ใช้ Geforce 8200 ที่ออนบอร์ดอยู่ เป็น PPU ได้เลย

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ต้องใช้เมนบอร์ดอะไรอ่ะ

Quote Originally Posted by heatie View Post
    แล้วบอร์ด AM2+ จะทำได้ไหมหนอ
    จริง ๆ อยากให้ใช้ Geforce 8200 ที่ออนบอร์ดอยู่ เป็น PPU ได้เลย
    เป็นคำถามที่ดีมากครับ ทำผมอยากรุ้อีกคนเลยนะเนี่ย

คงต้องรอผู้รู้มาชี้แจงอีกที

Quote Originally Posted by estrellas View Post
    ต้องใช้เมนบอร์ดอะไรอ่ะ
    ดูๆแล้ว น่าจะเป็นบอร์ดอะไรก็ได้นะครับ ที่มี PCI-Ex 2 ช่อง ขึ้นไป

แต่ก็ยังไม่มีคนมา Confirm ยังไม่กล้าฟันธงครับ แฮะๆๆ ^_^

OverclockZone Member thread's Avatar

fyo ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากรู้มากมาย ท่านใดพอรู้มั่งว่ามันทำยังไง ช่วยมา แบ่งปันความรู้ทีครับ

OverclockZone Member genx4343's Avatar

ทีนี้ ก็ไม่ต้องรัก แดง เสียดาย เขียวแล้ว อิอิ

OverclockZone Member yasaki's Avatar

แหล่มมาก
    อยากรู้เหมืนกัน AM2 จะใช้ได้ป่าว

OverclockZone Member savagepong's Avatar
    เกิดที่หัวหิน แต่ตอนนี้สิงอยู่ที่กาญจนบุรี

ผมกำลังคิดอยู่นะครับว่ามันเป็นไปได้มั้ยนี่ ผู้รู้วานบอกทีครับ

OverclockZone Member

ผมว่าไม่ต้องตื่นเต่นไปหรอกครับ จริงไม่จริงไม่รู้ครับ แต่ว่ามันก็ืทำให้อึ่งไปได้แปปนึงแล้วเราก็คิดได้ว่า เพื่ออะไีรในเมื่อมันไม่ได้ความสามารถ mlti GPU มาทำไปก็เท่านั้นหละครับยังไงของที่เค้าทำๆกันมาแล้วก็ึคงจะดีกว่าอยู่แล้ว

ดันๆๆๆๆ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

Quote Originally Posted by YaEvolution View Post

จริงอะครับ บอกวิธีละเอียดๆหน่อย
    8800 กับ 4870 ได้ไหม จะลองทำมั่ง
    ถ้าได้จริงนะ แล้วเทส 06 จะออกมาไงเนี่ย 55+

OverclockZone Member J3aY's Avatar

ทำไงอะ

OverclockZone Member reconnang's Avatar

แจ่ม น่าจะมีรายละเอียดมากกว่านี้ครับ

OverclockZone Member arnu_a's Avatar

ดันน่าค้นหา

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks