Announcement

Collapse
No announcement yet.

Special Preview :: AOC 2217v 22" Monitor ค่าตัว 6,xxx บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Special Preview :: AOC 2217v 22" Monitor ค่าตัว 6,xxx บาท

Special Preview :: AOC 2217v 22" LCD Monitor

About AOC 2217v
    The AOC 2217V offers premium picture quality for graphics-intensive applications. It comes with 10000:1(DCR) contrast ratio, which delivers exceptional image clarity, and 160-degree viewing angle to provide increased visibility from side viewpoints. Its response time is 5ms, a key feature that prevents fast moving objects from becoming blurred.
    The AOC 2217V offers consumers brilliant large screen performance at a highly competitive price.
    TECH SPEC & PRODUCT DETAILS
    • Analogue and DVI inputs
    • HDCP Ready
    • 1680x1050 maximum resolution
    • DCB-Dynamic Color Boost
    • Dynamic Contrast Ratio 10000:1(DCR)
    • High Brightness 300 cd/m²(typ.)
    • Response Time (tr+tf): 5ms(typ.)
    • Glossy Black Bezel
    • Aluminium Navigation Key
    AOC Website http://www.aocmonitorap.com/malaysia...itor/2217v.php

ขออนุญาต ท่าน Akatsuki เอาข้อมูลมาใส่นะครับ

:: Introduce my Self.::
    ก่อนอื่นขอ ออกตัวก่อนครับว่า จอยี่ห้อ AOC บ้างคนอาจจะไม่รู้จัก เลย แต่ยี่ห้อนี้ทำตลาดเงียบๆ ในบ้านเรามานาน หลายปีมากๆ ครับ โดยเฉพาะ พวกจอ CRT นี่คุณภาพดีทีเดียวไม่แพ้ยี่ห้ออื่นๆ เลย

AOC เริ่มต้นผลิตจอภาพ Monitor มานานมากครับ แต่ด้วยยี่ห้อที่ไม่ดังในบ้านเรา
    และไม่มีการโปรโมท และประชาสัมพันธ์ใดๆ ทำให้ไม่เป็นที่รู้จักในบ้านเรามากนัก

:: Buy IT.::

ผมได้ไปซื้อจอ AOC จากร้าน J.I.B. ชั้น 3 (ร้าน J.I.B. มีหลายชั้นครับ ซื้อตรงจุดไหนก็ได้ราคาเหมือนกัน) ที่พันทิพย์มาเมื่อวันเสาร์ และเห็นว่ามีอยู่สองจากในหน้าเว็บของร้าน J.I.B. คือรุ่น

2217v และ 2219vg ผมได้ขอลองดูตัวจอทั้งสองรุ่น สิ่งที่เห็นคือ ต่างกัน ตรงที่ Design และ ลักษณะของจอ โดยที่จอ รุ่น 2219vg จะเป็นรุ่น จอกระจก

ราคา = 6,910 บาท

ส่วนรุ่น 2217v ที่ผมซื้อมาใช้นั้นจะเป็นแบบด้าน (Glossy Black Bezel)

ราคา = 6,750 บาท

แต่ที่ทำให้ผมแปลกใจสุดคือ รุ่น 2219vg นั้นตัวกระจก มันถอดได้ครับ พนักงานร้านบอกว่า ถ้าพี่จะดูหนังก็ใส่กระจกไป และถ้า จะทำงานก็ถอดออก แต่ผมดู คู่มือแล้ว เสียวเลย เพราะ ถ้าแกะถอดไม่ดี ร่วง แตก - -* แย่เลย ครับ แต่ Spec หลักๆ ทั้งสองรุ่นเหมือนกัน หมด คือ Contrast 10000 : 1 เป็นแบบ DCR ความเร็ว 5ms และความสว่าง 300nit เลยตัดสินใจ เอารุ่น 2217v ที่ราคาถูกกว่ารุ่น 2219vg ถึง 200 บาท ซึ่งหากซื้อจอ 22 นิ้ว งบ 7 พันบาท แน่นอนว่ามีทอน! ค่ารถกลับบ้าน ที่สำคัญ คือ จอในบ้านเราโดยรวมแล้ว ประกันเพียง 3 ปี แต่ AOC ประกัน 5 ปี โดย ASYS (จะไวใจได้รึเปล่า? ต้องลองดูกันต่อไปครับ) ที่ประกัน 5 ปี จริงๆ แล้ว ประกันตัวหน้าจอ 5 ปี แต่ตัวสินค้า หรือตัวเครื่อง 3 ปี ครับ ดูงงๆ นะเนี่ย ข้อสำคัญครับ ก่อนจะจ่ายเงินเพื่อซื้อจอ ไม่ว่ายี่ห้อไหน รุ่นไหนอย่าลืมบอกพนักงานร้านนะครับ ว่า ช่วยทดสอบ Dead Pixel ให้ด้วย ไม่งั้นจะมีปัญหาได้ แต่ถ้าท่านอยากทดสอบด้วยตัวเองที่บ้าน ก็สามารถโหลดโปรแกรม ทดสอบหน้าจอพวกสี หรือ แสง และ Dead Pixel ได้ที่
    http://www.softpedia.com/get/System/...l-Tester.shtml โปรแกรมใช้งานไม่ยากครับ สามารถโหลดเก็บใส่ Flash Drive (Thumb Drive) ได้

แต่ไม่เป็นไร ด้วยเหตุผลของราคามันยั่ว เพราะอยากได้จอ 22 นิ้ว มานอนดูหนัง ทำงาน และเล่นเกม + อื่นๆ ในราคาไม่แพงและเป็นเจ้าของได้ อีกทั้งขอให้ มีประกัน มีศูนย์บริการ ประกัน และ Design สวยๆ เท่ห์ๆ ต่อให้จะผลิตในจีนก็เหอะ ถ้าีมันมีคุณภาพจริงๆ ก็น่าสนใจ และมีมาตรฐานการผลิต

Last edited by teXtreme; 5 Sep 2008, 12:14:24.

::Open UP.::
    กลับถึงบ้านมาเปิดกล่อง ทันที รื้อๆ ดู สิ่งที่ AOC และ ASYS แถมกับควรมีมาให้นั้นก็จะมี

บัตรใบรับประกันสินค้า และข้อเงื่อนไขในการรับประกันกับทาง ASYS ถ้ากรณีมี Dead Pixel และต้องการเคลม ต้องให้เกิด 4 จุดก่อนถึงจะเคลมได้ และถ้าตัวจอมีปัญหาในระยะ 15 วัน สามารถเปลี่ยนใหม่ได้ทันที โดยยกไปที่ร้าน J.I.B.

ผ้าเช็ดจออย่างดี ของ AOC เองเลยครับ ไม่ต้องไปหาที่ไหนให้เสียเงินเพิ่มอีก

สาย DVI 1 เส้น

สาย VGA 1 เส้น

แผ่น Driver Software 1 แผ่น รองรับ Windows 98/ ME / XP / Vista / 2003

คู่มือการติดตั้ง

ตัวล๊อคฐานจอ แต่ดูเหมือนจะทำให้ดูฐานด้านหลังดูดีดูสวยขึ้น ไม่เปลือยมาก

สายไฟ AC Power 1 เส้น

ฐานวางตัว Monitor 1 ชิ้น

ตัว Monitor 1 ชิ้น หลังจากประกอบลงฐานเสร็จแล้ว ตามภาพจะเป็นด้านหน้าโดยรวมของจอภาพ สวยรึเปล่าครับ อิอิ ถ้ามองผ่านๆ อาจจะนึกว่า Samsung ก็ได้

ด้านหลังตรงนี้น่าสนใจเพราะว่า AOC เขาทำมารองรับการยึดจอภาพกับผนังห้องได้เลย

Comment

:: Run open testing. ::

:: System ALL Green :: Lunch.!
      CPU :Processor : Intel Pentium DualCore E2160 1.8G@2.8G (Stable)
      Mainboard : Gigabyte GA-965P-S3 (Rev 3.3)
      Memory : PQI PowerMemory DDR2 1GB Bus800 x 2 = 2GB
      Videocard : Spark nVidia 8600GT 256MB GDDR3
      PowerSupply : PlantyComputer 500W (480W Max)
      Cooler : Intel From Factor เดิมๆ ครับ
      Monitor : AOC 2217v 22inch Wide Screen
      Operating System : Microsoft Windows XP Service Pack 2

หลังจากเปิดกล่องดูอุปกรณ์ต่างๆ ว่ามีอะไรมาให้บ้าง ถึงตรงนี้ จะมาดูรูปลักษณ์ Design มุมมองและวัสดุที่ AOC ใช้ผลิต กับทดสอบภาพและการเชื่อมต่อครับ

วัสดุที่ใช้หุ้มหน้าจอเป็นพลาสติกหล่อขึ้นรูปแบบเคลือบมันวาว (คล้ายจอของ Samsung และ LG บางรุ่น) ตรงขอบจอ

ด้านหลังจะมีช่องต่อสัญญาณจาก การ์ดจอไป Monitor สองหัวคือ DVI และ VGA และช่องเสียบสายไฟ AC Power 1 ช่อง ครับ

พอดูตรงขอบจอด้านล่างจะเจอ สติกเกอร์ เป็นยันต์เอาไว้ XD ห้ามแกะเด็ดขาด

ปุ่มควบคุมการตั้งค่า และ เปิดปิดจอภาพ จะอยู่ตรงกลางหน้าด้านล่างของจอภาพโดยวัสดุที่ใช้เป็น อลูมิเนียมวาวๆ สวยดีมีสไตล์ และมีตราของ AOC ทำออกมาสวยงามทีเดียว

ถ้าสังเกตตรงตัวจอภาพ จะเห็นเป็นลายๆ เหมือนตระแกรงเล็กๆ นั้นไม่ใช่ ลำโพงครับ
      แต่ AOC เขา Design ออกแบบมาอย่างนั้น ตรงนี้คล้ายๆ ของ BenQ เลย

ตรงมุมซ้ายบนของจอภาพ จะติด Sticker Certificate ของ Windows Vista ไว้

ส่วนมุมขวาบนของจอภาพจะ Screen บอกหน่วย Contrast Ratio ไว้ครับ 10000 : 1

ส่วนมุมมอง เราสามารถปรับได้ให้เข้ากับ มุมมอง มุมเงยให้อยู่ในระดับสายตาได้ตามที่เราต้องการในช่วงระยะ -5องศา ถึง 20 องศา (View Angle) ซึ่งผมได้ลองปรับดูรู้สึกว่าข้อต่อ จะไม่แข็งหรือฟืดแถมนุ่มนวลด้วย ทำให้ปรับองศาของจอได้ง่ายมากครับ

Comment

:: Power On.::
        ต่อไปเป็นการลองเปิดตัวจอภาพดูว่าเป็นเช่นไรบ้าง

อันดับแรกต้องต่อสายไฟ AC Power กับตัวจอภาพ และ สายนำสัญญาณภาพ DVI เข้าที่การ์ดจอ สำหรับท่านที่ใช้การ์ดจอที่มีหัว DVI ก็สามารถเสียบได้ทันทีและตัวจอภาพจะทำการตรวจสอบ (Auto Detect) โดยอัตโนมัติ อีกทั้งหากท่านมีการ์ดจอที่เป็นหัวต่อแบบ VGA ตัวจอภาพจะเลือกช่องสัญญาณเองโดยอัตโนมัติโดยเราไม่ต้องไปเซ็ตค่าอะไรเลยครับ

เมื่อต่อเสร็จแล้วก็เปิดจอภาพ ตอนเปิดจอภาพตรงปุ่มแสดงสถานะขึ้นเป็นสีฟ้า ซึ่งไฟตรงปุ่ม สวยดีครับ ตัดกับวัสดุอลูมิเนียมที่ใช้ทำปุ่ม

และตอนเปิดจอ ตรงกลางจอภาพ จะขึ้นภาพ Logo ของ AOC ครับ เท่ห์ดีทีเดียว อิอิ

ลองเปิดเครื่อง Boot ระบบ เพื่อเข้า Windows ก็สามารถแสดงผลได้ สีต่างๆ ของหน้าจอ ก็แสดงสีได้ถูกต้องครับ

:: Setup Driver.::
        เมื่อเปิดเข้า Windows ครั้งแรกเลย สิ่งที่ตัว Windows ถามหาคือ Driver ของจอภาพ AOC ให้นำแผ่น CD Driver ใส่เข้า Drive CD/DVD ของท่าน จากนั้นมันจะรันของมันเอง โดยการโหลดอัพ Internet Explorer ขึ้นมาทำหน้าที่เป็นตัวติดตั้ง

ให้ท่านเลื่อนเมาส์ไปที่ เมนู English แล้วคลิ๊กเข้าไปเลยครับ

จากนั้นจะเจอเมนูวิธีการติดตั้ง Driver ซึ่งจะอธิบายขั้นตอนการติดตั้ง Driver Monitor ไว้ครับ

กดคลิ๊กเข้าไปก็เจอคำอธิบายการติดตั้ง

Windows XP

Windows Vista

เมื่อทำการติดตั้ง Driver เสร็จเรียบร้อยแล้ว ไม่ต้อง Restart หรือ Reboot ระบบครับ
        ให้ไปที่ Display Settings แล้ว ให้ปรับขนาดหน้าจอ Resolutions ตามภาพให้สุดเลยครับ ภาพจะคมชัดทันที และดูใหญ่เต็มตา เต็มจอ

Comment

:: Media Testing.::
          ทดลองปิดไฟในห้องทดสอบว่าการแสดงผลเป็นไปเช่นไรผลคือ ไม่จ้าเลยครับ ผลของภาพออกมาสบายตามากๆ คงเพราะจอเป็นแบบ ดำด้าน เลยทำให้ไม่มีแสงสะท้อนจึงทำให้ภาพออกมาคมครับชัดดีทีเดียว สุดยอดมากสำหรับจอ ราคาขนาดนี้

เปิดหนังดูในสภาพห้องนอนมืดๆ โดยใช้โปรแกรม PowerDVD / Windows Media Classic / WinDVD / และ KMPlayer เป็นตัวเปิดเล่นไฟล์ครับ

ใช้หนังภาพยนตร์การ์ตูน DVD
          เรื่อง Shagukan of Shana :: เนตรสีเพลิง ชานะ อิอิ ทดสอบจอ ต้องใช้การ์ตูนทดสอบครับ จะเห็นสีสัน สุดๆ กว่าใช้หนังทั่วไป หุหุ

ภาพยนต์การ์ตูนเรื่อง Macross Frontiers

ไฟล์ภาพยนตร์ HD format WMV (Windows Media Video High Definition)

ท่านใดต้องการโหลดไฟล์ HD WMV เพื่อทดสอบจอ หรือ การ์ดจอ ของท่านสามารถ download ได้ที่ http://www.microsoft.com/windows/win...tshowcase.aspx ซึ่งเป็น demo showcase หนังหรือ vdo ต่างๆ ครับ

ทดสอบ การดูภาพยนตร์ โดยเปิดไฟในห้อง สภาพแสงไฟนีออนสีขาวทั่วๆ ไปครับ

อย่าคิดเกินเลยนะครับไม่ใช่หนังชมพูแน่นอน 5555+

ต่อไป Screen Saver ของโปรแกรม Eart View
          Last edited by teXtreme; 1 Sep 2008, 12:32:09.

Comment

ทดลองเปิดเล่นเกมดูใช้เกม Assassins Creed เป็นตัวทดสอบผลคือ ต้องเซ็ตค่าหน้าจอของเกมไปที่ 1440x900 pixel นั้นคือค่าสูงสุดในเกมนี้ครับ แต่ค่าสูงสุดของ Hz ที่ได้นั้นสูงทีเดียว คือได้ถึง 75Hz!!! แต่ถ้าในโหมดหน้าจอ Desktop ธรรมดา จะได้ 1680x1050 pixel

Edit update data add-on 05-09-51
            :C&C 3 Kane Wrath
            แสดงผลได้เต็มจอ เต็มตา บึ้มๆ อิอิ

Warcraft 3 - DoTA Map ใครว่า DoTA เล่น จอ Wide แล้วไม่แจ่ม คิดผิดคิดใหม่ฮะ
            ต่อให้มันปรับได้ 1280x1024 แบบ Normal Screen 4:3 แต่มันขยายหน้าจอให้เต็มเลย

ตรงนี้ให้ลองดูที่ภาพ Wallpaper ดอกไม้ครับ สีสันสดใสทีเดียว ไม่แพ้ BenQ เลย

ส่วนเมนูการปรับตั้งค่า (Setting OSD : On Screen Display)
            ถ้าคิดว่าจะหาปุ่มปรับตรงอื่นไม่ต้องหาครับ มันอยู่ปุ่มเดียวกันกับ ปุ่มเปิด/ปิดน่ะแหละครับ (Power On/Off Switch) เพียงแค่กด 1 ครั้ง ไม่ต้องกดแช่นะครับ กดลงไปเบาๆ 1 ครั้ง เมนูก็จะโชว์ขึ้นมา ดังภาพ (โปรดใช้มือจิ้มกดเท่านั้น!)

[/URL]
            สำหรับวิธีการใช้งานเลื่อนไปเมนูหรือฟั่งค์ชั่นการทำงานอื่นๆ สามารถเลื่อนได้แบบ 4 ทิ้งทาง เหมือนใน พวกปุ่มมือถือ Nokia / Samsung หรืออื่นๆ ที่ใช้ปุ่มกลางใหญ่เลื่อนเป็น Joy เลยครับ ถ้าจะเลือก เมนูอันไหนก็ให้กดลงไปอีก 1 ครั้งครับ ถ้าจะย้อนกลับไปหน้าเมนูตั้งค่าหลัก ก็ให้กดอีก 1 ครั้ง แรกๆ อาจจะงง ครับ แต่ใช้ไปสักพักจะชิ้น และเข้าใจมัน
            Last edited by teXtreme; 5 Sep 2008, 12:11:21.

Comment

:: Conclusion.:
              บทสรุปของการทดสอบ และการติดตั้ง
              ข้อดี ของจอยี่ห้อ AOC รุ่น 2217v
              • ราคาถูกมากหากเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ในรุ่นขนาด 22 นิ้วด้วยกัน
              • มีเทคโนโลยีการแสดงภาพเทียบเท่าหรือเหมือนกันกับยี่ห้อ View Sonic / BenQ / Samsung นั้นคือ DCR อาจจะถือเป็นมาตรฐานของจอ LCD รุ่นใหม่ๆ ไปแล้วก็ได้ครับ
              • มีฟังค์ชั่น DDC/DI ช่วยในการปรับ ความคม ความสว่างของภาพ เป็นมาตรฐานของ VESA อ่านข้อมูลของ DDC/DI เพิ่มเติมได้ที่http://en.wikipedia.org/wiki/Display_Data_Channel
              http://www.nicomsoft.com/dtuner/
              • สี และ แสง รวมไปถึงความคมชัด ทั้งภาพ ตัวอักษร ถือว่า ดี และดีมาก ซึ่งขึ้นอยู่กับสายตาและการปรับตั้งค่าให้เข้ากับแต่ละบุคคลครับ
              • ภาพ VDO ที่แสดงผล ออกมาได้ยอดเยี่ยม ไม่ผิดเพี้ยน และแสดงได้เต็มจอ ดีทีเดียว
              • เมนู การควบคุม OSD นั้น มีความสวยงาม โดยใช้ลักษณะ Icon เป็นตัวสื่อสารกับผู้ใช้
              • ดูเหมือนเป็นจอฉลาดที่ใส่ Software การทำงานและควบคุมภาพมาดีมาก ผมลองสังเกตดูตอนที่เปิดไฟล์ภาพยนตร์ DVD มันจะปรับแสงให้เองอัตโนมัติเลย ตรงนี้ผมไม่ทราบนะครับว่า ยี่ห้ออื่นเป็นไงแต่ AOC ทำได้ดีทีเดียว
              • แสงที่เปล่งออกจากหลอด LED สีฟ้า ตรงปุ่มเปิด / ปิด บอกสถานะนั้น ไม่รบกวนสายตาหรือไม่สว่างมากขณะเวลาดูภาพยนตร์ หรือขณะเล่นเกม เลย ทำให้ตัดข้อนี้ไปเลยครับ
              • มีโหมดปรับแต่งภาพอัตโนมัติซึ่งช่วยให้ เราสามารถปรับภาพให้เหมาะกับการใช้งานเช่น
              ท่อง Internet / พิมพ์งานเอกสาร / เล่นเกม / ดูภาพยนตร์ หรือ ปรับตั้งค่าเองได้ตามต้องการ By User
              • ตัว Body ของจอภาพ มี Design ที่สวยงาม ถึงจะเป็นจอภาพขนาด 22 นิ้วแต่ดูแล้วไม่เกะกะพื้นที่บนโต๊ะทำงานเลย

ข้อเสีย
              • อาจจะยังไม่ดังและเป็นที่รู้จักสำหรับผู้ใช้ในบ้านเรามาก เท่ายี่ห้อดังๆ อย่าง Samsung / LG / Sony / BenQ / Dell หรือ HP ที่เป็นยี่ห้อพิมพ์นิยมกันในบ้านเรา
              • เรื่อง ปุ่ม Joy ควบคุมการปรับแต่งตัวจอภาพ ช่วงแรกๆ อาจจะใช้ลำบากหรือยากไปหน่อย แต่หากใช้ไปสักพัก ก็จะเข้าใจและคุ้นชิ้นไปเอง

:: Advice and Experience.::

ถึงตรงนี้ข้อตอบแบบรวมๆ จากประสบการณ์ที่ได้รับจากการใช้จอภาพ ยี่ห้อ AOC รุ่น 2217v ว่า เยี่ยมมากครับ ในกลุ่มจอภาพขนาด 22 นิ้ว ทำได้ดีทีเดียว หากให้คะแนน 1-5 ผมคงให้ 4 เนื่องจาก เรื่องของปุ่ม Joy ควบคุม นั้นเข้าใจยากนิดหน่อย แต่ภาพรวมแล้วไม่เลวร้ายเลย แถมดีกว่าจอภาพบ้างยี่ห้อที่ราคาแพง หรือแพงหูดับ แต่ให้ภาพและการใช้งาน กับ Design ที่ไม่ได้เรื่อง คำแนะนำอีกข้อ หากท่านจะต้องการปิดจอภาพ ให้กดที่ปุ่ม Power On/Off ค้างไว้ประมาณ 3 วินาทีครับ จอก็จะดับไปเอง
              ท่านใดสนใจและกำลังมองหาจอภาพขนาด 22 นิ้ว ดีๆ ราคาไม่แพง หรืออาจจะถูกกว่า 19 นิ้ว ลองมองดูยี่ห้อนี้รุ่นนี้ได้ครับ เหตุผลที่ผมทำ Preview จอครั้งนี้ไม่มีอะไรมากครับ ผมเห็นเพื่อนๆ จะซื้อจอภาพใหม่ ขนาด 22 นิ้ว หรือมองหาจอใหม่ๆ แต่ไม่อยากได้แพง หรืออยากประหยัดงบในกระเป๋า อีกทั้งส่วนตัวผมอยากเปลี่ยนจอจาก CRT 17 นิ้วที่ใช้งานมานานมากแล้ว มาเจอยี่ห้อนี้เข้าให้ทำให้ต้องศึกษา และพิจารณาอยู่นานเหมือนกัน จึงตัดสินใจซื้อมาใช้ในที่สุด ก็ไม่ผิดหวัง
              คำแนะนำอีกข้อ ที่น่าจะสำคัญมากคือ ควรอ่านคู่มือของตัวผลิตภัณฑ์ เพื่อให้เข้าใจถึงการทำงานและการใช้งานได้ง่ายขึ้นสะดวกขึ้นครับ

Special Thank :: คุณ Shapevie ห้อง Hardware เว็บพันทิพย์ ที่ให้ข้อมูลดีๆ ในการตัดสินใจซื้อกับผมครับ
              ขอบคุณมากๆ เลย
              ปล. การ Preview ครั้งนี้ต้องการนำเสนอไปในแนวทาง User by User เพื่อต้องการแนะนำผู้ใช้ที่ต้องการซื้อหรือมองหาจอภาพ 22 นิ้ว ดีๆ ที่คุ้มค่า

ขอบคุณครับ
              Preview by

UnlimitPC.com Team.
              Last edited by teXtreme; 8 Sep 2008, 13:41:27.

Comment

เจ๋งมากครับ ขอบคุณที่รีวิวให้ดู ทำออกมาได้ดีครับ

แต่เงื่อนไขการรับประกันนี่คงไม่หวัง-*- สุดๆ

Comment

5 ปี

เยอะดีจังเลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ราคาน่าจับจองเหลือเกิน

Comment

มีสอยแน่ๆ ขอบคุณครับที่นำมาให้ดูกัน

Comment

คุ้มมากๆ

Comment

โอ้ แจ่มเลยในราคาเบาๆ

ว่าแต่ท่านประธานเรื่องข้างบนเรื่องไรคับ

Comment

สวย ประหยัด คุ้มครับตัวนี้ เคยเทส

Comment

ไปเล็งๆ ไว้เหมือนกันครับ แต่ไม่กล้าซื้อ

พอแต่มาเห็น review แล้ว ไปสอยมาเข้าแก็งค์ด้วยคน

ปล. มันกินไฟกี่ w อ่ะครับ คุณteXtreme

ใช่ 49 w รึป่าว
                              Last edited by Akatsuki; 1 Sep 2008, 13:03:43.

Comment

Working...
                              X