Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟ HDD กระพริบรัวตลอดเวลา ปกติป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟ HDD กระพริบรัวตลอดเวลา ปกติป่าวครับ

ตามนั้นครับ ไฟ HDD กระพริบ รัวๆๆๆ ตลอดเวลาเลยครับ [ไม่มี Bad Sector นะงับ]
    ปกติป่าวเนี่ย

อ้า เป็นเหมื่อนกันเลย กําลังจะตั้งคําถามเหมื่อนกันครับ
    virus check รอบแรกไม่มี , hd no bad , เริ่มสังเกตจาก write dvd แล้วเสีย ครับ
    เปิด task manager ไม่มี activity อะไร ครับ

Comment

ผมว่าต้องดูว่ามีการทำงานอะไรบนเครื่องหรือป่าว ถ้าเปิดเครื่องโดยที่ไม่ได้รันโปรแกรมอะไร กระพิบแบบนี้ผมว่าคงไม่ปรกติ

Comment

เครื่องทำงานปกติดีครับ ไม่ได้ช้าลงแต่อย่างใด

แต่ติดใจที่ว่า ทำไมไฟ มันกระพริบตลอดเลย -*-"

Comment

ลองเข้า savemode ดูครับว่าไฟยังติดอยู่อีกรึป่าว

Comment

อาจจะเป็นที่ตัว anti virus นะครับ

Comment

มีโปรแกรมอะไรทำงานอยู่ป่าวครับ ประเภทที่ตั้งเวลาทำงานอัตโนมัติ แล้วเราไม่รู้ตัว

ลอง Ctrl+Alt+Del มาดู Process ซิครับว่าโปรแกรมอะไรแล้วก็ไปออกซะ น่าจะหมดปัญหาครับผม

Comment

ลง วินโด้ ยังไง ครับ Format แบบ ควิก หรือ เปล่า

Comment

+ขอบคูณครับเดี่ยวพรุกนี้เอา anti virus ออกดู + เข้าsave mode
                  เดิมใช้มานานไม่มีปัญหาครับ เวลาหยุดงาน hd ก็จะหยุดครับ
                  xp ลงแบบ format
                  task manager ไม่มี activity อะไร
                  ที่มาสังเกตุเพราะ เปลี่ยน dvd แล้วก็ยัง copy dvd movie มีปัญหาครับ

Comment

Working...
                  X